Trở lại   Học tiếng Trung | Du học Trung Quốc » TIẾNG TRUNG THPT VÀ ĐẠI HỌC » Tiếng Trung Đại Học

Tiếng Trung Đại Học tiếng Trung ở trường Đại Học, sinh viên khoa tiếng Trung các Trường Đại Học

văn bằng 2 tiếng trung Đại Học Quốc Gia Hà Nội

Tiếng Trung Đại Học

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 05-09-2011, 04:51 PM
  post #1
hoangson11086
Junior Member

ID: 2080
Cảm ơn: 0
Default văn bằng 2 tiếng trung Đại Học Quốc Gia Hà Nội

xin chào anh em trong diễn đàn, mình có một câu hỏi và cũng là câu hỏi của nhiều bạn đang muốn biết, anh em trong diễn đàn ai bit thì giúp đỡ mình cái nha :)
hiện tại mình đang muốn học văn bằng 2 tiếng trung - hệ chính quy của trường Đại Học Ngoại Ngữ - ĐH QG Hà Nội, nhưng mà không bit khi nào thì trường tổ chức thi, thời gian thi, thi những môn gì, thời gian học ra sao ( buổi sáng, buổi chiều ,buổi tối) và học phí bao nhiêu, anh em nào bit thì giúp mình cái nha, cảm ơn anh em nhiều nhiều :)
hoangson11086 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-09-2011, 07:06 PM
  post #2
khoakhoa
Junior Member

khoakhoa's Avatar

ID: 41626
Cảm ơn: 57
Smile Ðề: văn bằng 2 tiếng trung Đại Học Quốc Gia Hà Nội

Trích:
Nguyên văn bởi hoangson11086 View Post
xin chào anh em trong diễn đàn, mình có một câu hỏi và cũng là câu hỏi của nhiều bạn đang muốn biết, anh em trong diễn đàn ai bit thì giúp đỡ mình cái nha :)
hiện tại mình đang muốn học văn bằng 2 tiếng trung - hệ chính quy của trường Đại Học Ngoại Ngữ - ĐH QG Hà Nội, nhưng mà không bit khi nào thì trường tổ chức thi, thời gian thi, thi những môn gì, thời gian học ra sao ( buổi sáng, buổi chiều ,buổi tối) và học phí bao nhiêu, anh em nào bit thì giúp mình cái nha, cảm ơn anh em nhiều nhiều :)
văn bằng 2 không cần phải thi đâu nếu bạn đã có một bằng đại học rồi còn nếu chưa có thì sẽ thi như thi đh đầu vào với 3 môn toán văn anh hoặc tiếng trung (nhân hệ sồ) hoặc thi mỗi môn tiếng trong trường hợp cụ thể , việc thi sẽ diễn ra 2 đợt vào tháng 4 và tháng 10 ...thứ hai học văn bằng 2 ở ngoại ngữ thì sẽ học ở khoa tại chức đh ngoại ngữ vào buổi tối ....tiền học thì tuỳ từng kì mỗi kì đóng 2 đợt
khoakhoa is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-09-2011, 01:03 PM
  post #3
hoangson11086
Junior Member

ID: 2080
Default Ðề: văn bằng 2 tiếng trung Đại Học Quốc Gia Hà Nội

xin cam on ban khoakhoa, chúc bạn một ngày vui vẻ
hoangson11086 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2012, 02:55 PM
  post #4
momluv
Junior Member

ID: 53803

tớ đang học một trường đại học nhưng chưa học xg(t đang học năm 2) vậy tớ có thể thi lấy vb2 tiếng trung ko? và thi những môn gì?thời gian học có đc 2.5 năm như các bạn có bằng rồi không? mong mn chỉ giùm tớ với .cảm ơn mn nhiều :))
momluv is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-03-2012, 07:14 PM
  post #5
lethithuthao
Senior Member

lethithuthao's Avatar

ID: 53262
Sở thích: Học TT,
Nghề nghiệp: Da xue sheng
Cảm ơn: 156
Cool Ðề: văn bằng 2 tiếng trung Đại Học Quốc Gia Hà Nội

[quote=momluv;121510]tớ đang học một trường đại học nhưng chưa học xg(t đang học năm 2) vậy tớ có thể thi lấy vb2 tiếng trung ko? và thi những môn gì?thời gian học có đc 2.5 năm như các bạn có bằng rồi không? mong mn chỉ giùm tớ với .cảm ơn mn nhiều :))[/QUO
Em đang học năm 2 thì không thể thi lấy văn bằng hai ở trường khác được. Chỉ có cách là học song song hai văn bằng ở trường mình đang học thôi. Ví dụ e đang học ngành kế toán trường này thì e sẽ đăng ký học song song hai văn bằng ở chính trường đó, e có thể học bằng thứ 2 là một môn ngoại ngữ nào đó. Còn không thì đợi ra trường rồi học văn bằng 2 ở trường khác khi mà mình dã có bằng đại học 1. :)
lethithuthao is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-03-2012, 10:41 PM
  post #6
hoangbinhduong
Junior Member

hoangbinhduong's Avatar

ID: 6551
Nghề nghiệp: Da xue sheng
Cảm ơn: 41

Trích:
Nguyên văn bởi hoangson11086 View Post
Văn bằng 2 tiếng trung phải thi 2 môn: triết học và tiếng trung, nhưng văn bằng 2 ở trường đại học Ngoại ngữ - ĐHQGHN chỉ là bằng tại chức thôi, ko có bằng chính quy đâu. Học phí thì tùy năm (theo quy định của luật giáo dục). Thời gian học là buổi tối, nếu mình ko nhầm thì là từ 6-8h tối các ngày trong tuần
hoangbinhduong is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-09-2013, 10:23 PM
  post #7
zhaozhao
Junior Member

ID: 152550

Vậy hiện tại bây giờ mọi người có biết trường nào đào tạo, tuyển sinh VB2 hệ chính quy ngành tiếng trung không?
Mình muốn đi học mà không biết trường nào đào tạo theo hình thức này
:(
Mọi người biết thông tin thì share nhé。
谢谢大家!
zhaozhao is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

DU HOC TRUNG QUOC Bookmarks DU HOC TRUNG QUOC

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn