Trở lại   Học tiếng Trung | Du học Trung Quốc » DTT.MEMBER - NỐI VÒNG TAY LỚN » DTT.MIỀN BẮC » Dtt.HảiPhòng

Dtt.HảiPhòng Dtt member Hải Phòng

Em gái xin ý kiến các anh chị khóa trước học tiếng trung

Dtt.HảiPhòng

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 05-10-2012, 12:48 PM
kduyls
Gold Member

kduyls's Avatar

ID: 68977
Cảm ơn: 7
Default Ðề: Em gái xin ý kiến các anh chị khóa trước học tiếng trung

giao lưu với mình nè viết nói đọc. yh kduyls.skper kduyls.fb kduyls

Xem hay nhớ nháy thank
kduyls is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-10-2012, 08:52 PM
heobong9xhp
Junior Member

ID: 103449
Cảm ơn: 0

em chưa có nik QQ anh có thể liên lạc bằng số dt của em 01215243408, em tên My
heobong9xhp is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-10-2012, 10:36 PM
huangzhong1986
Senior Member

huangzhong1986's Avatar

ID: 36425
Sở thích: Hội họa, Bóng đá (Man U)
Nghề nghiệp: N/v Văn Phòng
Cảm ơn: 79

Eo ui ! 1 em gái mà cả chục anh con trai muốn dạy kèm. Không khéo kiểu này em ấy không học thêm đc gì mà còn có 1 số anh...sứt đầu mẻ trán

Hum nay CN rảnh rũi quá, cho anh nhảy vào chen ngang 1 tí nhé Anh cũng chỉ xin khuyên em 1 câu chân thành thế này : " Dục tốc thì bất đạt " em hổng kiến thức thì phải tự mình nhắc nhở chính mình, không gì bằng chính sự cố gắng của bản thân mình trước. Hàng ngày tự đọc lại sách, tự đánh dấu những chố mình ko hiểu và đến lớp mạnh dạn hỏi bạn bè trong lớp, hỏi thầy cô trực tiếp dạy mình. Bởi vì đơn giản chính thầy cô và các bạn xung quanh em mới biết chính xác em yếu ở điểm nào. Hơn thế nữa, các thầy cô với trình độ sư phạm sẽ giúp em nắm bắt vấn đề dễ hơn.

Còn truyện kết bạn để học hỏi đương nhiên là 1 việc rất tốt , nhất là với những ai đã học xong và cần tiếp xúc thêm nhiều , nhưng riêng với em sẽ có 1 vấn đề phát sinh là việc học kiểu này ko có tính bắt buộc, ko tạo được cho em tính tự giác và chuyên tâm học. Hơn thế nữa học kiểu này thông thường là Chat và ngồi cafe, chỉ là nói xuông với nhau chứ ít khi có sách vở ghi lại, học được 2 chữ thì cũng lại quên 1 chữ .Anh thấy ! với môi trường học nghiêm túc ở trường mà em đã ko chuyên tâm thì có lẽ việc học kiểu này em cũng sẽ khó theo kịp đc lắm.

Trong cuộc sống, đôi khi có những việc rất đơn giản, hiện hữu ngay trước mắt nhưng chỉ vì mình ko nhìn thấy được mà thành ra phức tạp. Bạn bè cùng lớp là những người cùng trình độ để em dễ trao đổi nhất, thầy cô trên lớp là hiểu lực học của em nhất. Anh thấy em không cần phải lo lắng và vất vả đi tìm người khác để học vội học vàng làm gì cả. Chậm thì đã chậm rồi, cứ bình tâm ôn luyện lại và mở lòng hỏi thầy cô, hỏi bạn bè là cách tốt nhất cho em lúc này.

huangzhong1986 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-10-2012, 11:25 PM
tamtam_bn93
Dtt Member

ID: 125545

đến clb tiếng trung đi, đến chém gió cũng nâng cao được trình mà còn quen được nhiều người
tamtam_bn93 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2012, 02:34 PM
chensong
Dtt Member

ID: 83085
Cảm ơn: 11

这样的情况不少见,但最关键的还要看你的学习态度。
怒我直言,如果你不喜欢汉语、不努力就学不了这种语言。
首先,要找一个学习汉语的目的。然后再说吧。
chensong is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2012, 08:28 PM
heobong9xhp
Junior Member

ID: 103449

em cảm ơn tất cả mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ, bản thân em cũng ý thức được tự mình phải cố gắng, còn giao lưu học hỏi, cũng rất quan trọng và bổ ích, em sẽ cố gắng cân bằng để học tốt. cám ơn tất cả mọi người!
heobong9xhp is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-10-2012, 10:20 AM
duyquanghp
Junior Member

ID: 23488
Cảm ơn: 1

phải trực tiếp hỏi e,học từ đầu mới bít e bị hổng chỗ nào mà bù đắp,nói chung phải giao tiếp nhiều,xem nhiều tài liệu.học ngoại ngữ đừng nên ngại nói.trong quá trình học phải tự đặt câu hỏi cho mình là tại sao thế này hay tại sao thế kia,lúc hiểu ra mới nhớ lâu đc
duyquanghp is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-10-2012, 11:13 AM
mai88
Dtt Member

mai88's Avatar

ID: 5690
Cảm ơn: 22

Trích:
Nguyên văn bởi huangzhong1986 View Post
Eo ui ! 1 em gái mà cả chục anh con trai muốn dạy kèm. Không khéo kiểu này em ấy không học thêm đc gì mà còn có 1 số anh...sứt đầu mẻ trán

Hum nay CN rảnh rũi quá, cho anh nhảy vào chen ngang 1 tí nhé Anh cũng chỉ xin khuyên em 1 câu chân thành thế này : " Dục tốc thì bất đạt " em hổng kiến thức thì phải tự mình nhắc nhở chính mình, không gì bằng chính sự cố gắng của bản thân mình trước. Hàng ngày tự đọc lại sách, tự đánh dấu những chố mình ko hiểu và đến lớp mạnh dạn hỏi bạn bè trong lớp, hỏi thầy cô trực tiếp dạy mình. Bởi vì đơn giản chính thầy cô và các bạn xung quanh em mới biết chính xác em yếu ở điểm nào. Hơn thế nữa, các thầy cô với trình độ sư phạm sẽ giúp em nắm bắt vấn đề dễ hơn.

Còn truyện kết bạn để học hỏi đương nhiên là 1 việc rất tốt , nhất là với những ai đã học xong và cần tiếp xúc thêm nhiều , nhưng riêng với em sẽ có 1 vấn đề phát sinh là việc học kiểu này ko có tính bắt buộc, ko tạo được cho em tính tự giác và chuyên tâm học. Hơn thế nữa học kiểu này thông thường là Chat và ngồi cafe, chỉ là nói xuông với nhau chứ ít khi có sách vở ghi lại, học được 2 chữ thì cũng lại quên 1 chữ .Anh thấy ! với môi trường học nghiêm túc ở trường mà em đã ko chuyên tâm thì có lẽ việc học kiểu này em cũng sẽ khó theo kịp đc lắm.

Trong cuộc sống, đôi khi có những việc rất đơn giản, hiện hữu ngay trước mắt nhưng chỉ vì mình ko nhìn thấy được mà thành ra phức tạp. Bạn bè cùng lớp là những người cùng trình độ để em dễ trao đổi nhất, thầy cô trên lớp là hiểu lực học của em nhất. Anh thấy em không cần phải lo lắng và vất vả đi tìm người khác để học vội học vàng làm gì cả. Chậm thì đã chậm rồi, cứ bình tâm ôn luyện lại và mở lòng hỏi thầy cô, hỏi bạn bè là cách tốt nhất cho em lúc này.
tìm mãi không thấy nút thanks ở đâu để ấn 1 cái, câu trả lời hay nhất topic :D
mai88 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-12-2012, 01:52 PM
Hang Funny
Junior Member

ID: 149852
Cảm ơn: 17

kinh nghiệm hay đấy, mình đang học năm 2 nhưng kiến thức thì khỏi phải nói, chẳng biết được bao nhiêu, đành phải học lại từ đầu vậy, híc, ai cho mình hỏi với hệ thống ngữ pháp tiếng trung thì có phương pháp nào giúp nhớ lâu được không? mình học trước quên sau, học được cái mới thì quên cái cũ.

世上只有妈妈好。
Hang Funny is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-01-2013, 10:30 AM
thutrang2988
Junior Member

thutrang2988's Avatar

ID: 25386

sau thời gian đi làm nhận thấy, quan trọng là vốn từ.

Yêu làm gì mất toi bữa sáng
(trancan1328)
thutrang2988 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

DU HOC TRUNG QUOC Bookmarks DU HOC TRUNG QUOC

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn