Trở lại   Học tiếng Trung | Du học Trung Quốc » OTHER » Máy Tính - Công Nghệ » Mạng & Phần mềm Trung Quốc

Mạng & Phần mềm Trung Quốc Hệ thống Mạng và Phần mềm Trung Quốc

du học trung quốc vinahure     Nhập hàng Trung Quốc, order taobao, đặt hàng quảng châu giá gốc      

Kugou-Phần mềm nghe nhạc cực đỉnh & đa năng của Trung Quốc+Hướng dẫn sử dụng

Mạng & Phần mềm Trung Quốc

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 16-02-2012, 05:17 PM
dangkhoa-ctu
Junior Member

ID: 122987
Cảm ơn: 0
Default Ðề: Kugou-Phần mềm nghe nhạc cực đỉnh & đa năng của Trung Quốc+Hướng dẫn sử dụng

Cám ơn bạn nhiều, cố mà tìm hiểu thôi....nhưng vì thích tiếng Hoa quá nên phải ráng tự tìm hiểu thôi. chúc bạn luôn vui và post nhiều bài hay nữa.......
dangkhoa-ctu is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-05-2012, 11:21 PM
thuylinh.ftu
Junior Member

ID: 91101
Default Ðề: Kugou-Phần mềm nghe nhạc cực đỉnh & đa năng của Trung Quốc+Hướng dẫn sử dụng

cho mình hỏi 1 chút. mình cài kugou 1 lần rùi, nhg sau đó phông chữ trg máy nhảy linh tinh cả lên, ví dụ IDM của mình lúc nửa tiếng trung nửa tiếng anh làm mình nhìn k hiểu j hết, vs có cái 360 j j đó làm máy chạy rất chậm nên mình đã gỡ hết xuống. giờ muốn cài lại nhg nó toàn báo lỗi: The filename, directory name, or volume label syntax is incorrect. Lỗi nè là sao vậy, làm sao để khắc phục bjo. ai bít chỉ mình với nhé
thuylinh.ftu is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2012, 10:55 PM
conmahat
Senior Member

ID: 88
Sở thích: chữ Hán Nôm Đài Quảng + phiên âm
Nghề nghiệp: Your job
Cảm ơn: 15

Giống mình đấy, cài xong là vội tháo ra luôn, cái này đòi phải chuyển mã font của win làm lỗi lung tung hết nên. Bạn có thể dùng qq player, hoạt động rất tốt và ổn định. Mình cũng đang dùng đấy.

Download "Thử Học Tiếng Quảng V2"
Thần tượng tôi là Quản Thị Quyên!
conmahat is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-05-2012, 12:03 AM
angel.huong
Gold Member

angel.huong's Avatar

ID: 2772
Sở thích: 所有的花,旅行……
Nghề nghiệp: 翻译
Cảm ơn: 108

Uhm, m cũng dùng QQ 音乐, tiện lợi mà lúc m đang chát với bạn nào cũng đag nghe nhạc trên QQ, m cũng có thể tick vào nghe thử xem bài đấy có hay ko, chia sẻ cảm xúc, hihi.

属于自己的要爱惜,不属于自己的别羡慕
angel.huong is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-05-2012, 06:57 PM
blueskyvn94
Gold Member

blueskyvn94's Avatar

ID: 62817
Sở thích: 听音乐,特别是中国抒情音乐。
Nghề nghiệp: 大学生
Cảm ơn: 134

Trích:
Nguyên văn bởi conmahat View Post
Giống mình đấy, cài xong là vội tháo ra luôn, cái này đòi phải chuyển mã font của win làm lỗi lung tung hết nên. Bạn có thể dùng qq player, hoạt động rất tốt và ổn định. Mình cũng đang dùng đấy.
Mỗi chương trình có một đặc điểm hay bạn à. Dễ gì có cái nào có thể hỗ trợ lyrics trực tuyến như Kugou được. Chương trình này theo mình nghĩ lả rất hay, nhưng có một điều không được mong muốn là khả năng hỗ trợ ngôn ngữ thứ hai thì không có. Nếu có thêm một ngôn ngữ nữa là tiếng Anh thì có lẽ chương trình này sẽ nổi tiếng thế giới đấy. Mình chỉ tiếc cái đó thôi. Còn chức năng thì không thể chê vào đâu được.

知交怪我愁多夢,
天下何人不夢中?
blueskyvn94 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-05-2012, 07:01 PM
blueskyvn94
Gold Member

blueskyvn94's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi thuylinh.ftu View Post
cho mình hỏi 1 chút. mình cài kugou 1 lần rùi, nhg sau đó phông chữ trg máy nhảy linh tinh cả lên, ví dụ IDM của mình lúc nửa tiếng trung nửa tiếng anh làm mình nhìn k hiểu j hết, vs có cái 360 j j đó làm máy chạy rất chậm nên mình đã gỡ hết xuống. giờ muốn cài lại nhg nó toàn báo lỗi: The filename, directory name, or volume label syntax is incorrect. Lỗi nè là sao vậy, làm sao để khắc phục bjo. ai bít chỉ mình với nhé
Đơn giản, bạn hãy cài thêm soft Your! Uninstaller có thể gỡ bỏ triệt để chương trình, nó sẽ gỡ tận sâu bên trong Registry nên sẽ không có vấn đề gì đâu. Ngoài ra bạn nên cài thêm chương trình CCleaner vào máy, hai cái này hỗ trợ lẫn nhau. Tất cả chúng đều là Free nên cứ an tâm mà xài nhé. Nếu không dùng được thì không nên xài KuGou để đỡ vất vả.

知交怪我愁多夢,
天下何人不夢中?
Old 12-05-2012, 07:05 PM
blueskyvn94
Gold Member

blueskyvn94's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi dangkhoa-ctu View Post
Cám ơn bạn nhiều, cố mà tìm hiểu thôi....nhưng vì thích tiếng Hoa quá nên phải ráng tự tìm hiểu thôi. chúc bạn luôn vui và post nhiều bài hay nữa.......
Rất vui vì được làm quen với bạn.

知交怪我愁多夢,
天下何人不夢中?
Old 12-05-2012, 11:17 PM
conmahat
Senior Member

ID: 88
Sở thích: chữ Hán Nôm Đài Quảng + phiên âm
Nghề nghiệp: Your job
Cảm ơn: 15

Trích:
Nguyên văn bởi blueskyvn94 View Post
Mỗi chương trình có một đặc điểm hay bạn à. Dễ gì có cái nào có thể hỗ trợ lyrics trực tuyến như Kugou được. Chương trình này theo mình nghĩ lả rất hay, nhưng có một điều không được mong muốn là khả năng hỗ trợ ngôn ngữ thứ hai thì không có. Nếu có thêm một ngôn ngữ nữa là tiếng Anh thì có lẽ chương trình này sẽ nổi tiếng thế giới đấy. Mình chỉ tiếc cái đó thôi. Còn chức năng thì không thể chê vào đâu được.
hỗ trợ lyric thì QQ cũng có đấy chứ, khi mình bật 1 bài hát lên mà máy có kết nối mạng, tự động lyric đc tải về và chạy theo bài hát đang nghe.

Download "Thử Học Tiếng Quảng V2"
Thần tượng tôi là Quản Thị Quyên!
conmahat is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-05-2012, 07:29 PM
ruanshiyuan
Junior Member

ID: 95331

[quote=tungts;76140]
Kugou 2011

Ku gou là một phần mềm nghe nhạc rất đỉnh của Trung Quốc ( Đạc biệt là nhạc lossless).
Chương trình rất phù hợp với những bạn học tiếng Trung Quốc
Nó ko có ngôn ngữ tiếng anh nhưng khá dễ sử dụng và mình sẽ hướng dẫn chi tiết cho các bạn .
Mình đã post bài này bên Vn-zoom nhưng có vẻ ít đc hưởng ứng do phần mềm có giao diện tiếng trung , vì thế mình mới mang nó sang đây , mong mọi người ủng hộ !

Phần mềm có giao diện vô cùng thân thiện , vơi nhiều skin đẹp mắt :

Điểm nổi bật của Kugou chính là khả năng tương tác với mạng , cho phép tự động lấy lời bài hát , cho phép download nhạc và tìm kiếm nhạc trực tiếp dễ dàng , xem video , nghe đài ,vv..vv. (kugou chủ yếu là cung cấp nhạc trung quốc ,nhạc anh , nhạc hàn quốc ,,,..Việt nam thì chắc ko có )
Đây là một phần mềm nghe nhạc với nhiều chức năng đa dạng và nổi bật :
+ Giao diện thân thiện
+ Nhiều skin đẹp mắt
+ Khả năng tương thích cao, chạy đc nhiều định dạng âm thanh (mp3 ,wav,midi,dst,…v..v )
+ Đặc biệt hơn cả là Kugou có khả năng chạy nhạc lossless rất tốt , nó có khả năng đọc được các định dạng ape, flac, DTS, Cue…v.v (.CUE một file giúp phân chia bài hát của file ape, flac , thường đi kèm theo trong album lossless ,CUE đc cho là 1 là một định dạng rất kén vì rất ít chương trình có khả năng đọc đc nó)
+ Hiển thị lời bài hát , phục vụ cho hát karaoke
+ Tự động tìm kiếm lời bài hát
+ Hỗ trợ tìm kiếm và download nhạc trực tiếp .
+ Nghe radio ,xem và tìm kiếm Video , album
+ More...v.vv...v

Link download:
[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]

Hướng dẫn cài đặt :
Có thể máy bạn ko hiển thị đc tiếng Trung Quốc (lỗi font) vấn đề đó mình sẽ nói sau:
Cài đặt thì khá đơn giản , bạn cứ next hết từ đầu đến cuối là xong ( hoặc dùng phím tắt N )

Dưới đây là link download file hướng dẫn sử dụng chương trình rất chi tiết do mình tự viết :

Khắc phục tình trạng lỗi font như sau :
Đối với Windown XP : Start/ Control Panel/ Regional and Language Options/ Chọn thẻ Advanced
Dưới dòng:
Select a language to match the language version of the non-Unicode programs you want to use:
Click mũi tên để chọn Chinese PRC ( ok là xong)
Có thể xem đầy đủ tại đây:

Đối với Window 7 :
Thì vào Control panel -> Regional and Language Options ->admintrative--> systemlocale đổi thành chinese prc -> ok cho nó khởi động lại máy tính là xong

Về vấn đề nghe nhạc lossless:

Chúng ta đều biết khi nhu cầu thẩm âm tăng cao đặc biệt là trong nhạc số thì sinh ra 1 số vấn đề sau:
+ Mp3, wma hay 1 số định dạng nén khác tương đương sẽ đôi khi ko đáp ứng đc những đôi tai khó tính, đặc biệt là các bạn hay nghe nhạc hòa tấu, jazz hay giao hưởng.
+ Đôi khi chúng ta có những CD quý và muốn đc cất giữ tốt nhất trong máy tính với dung lượng tối ưu mà vẫn giữ đc chất lượng của CD.
Chính vì những điều này mà thế giới âm thanh số sinh ra 1 khái niệm đó là lossless( Các bạn có thể có cái nhìn cụ thể hơn về lossless ở đây ([Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]) ) mà tiêu biểu cho lossless là 2 định dạng khá được ưa chuộng và phổ biến chúng ra hay đc chiêm ngưỡng đó là:

+ Monkey Audio: Với đuôi file là .APE bạn có thể tìm hiểu rõ hơn về định dạng này tại link dưới: [Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]
+ Free Lossless Audio Codec: Với đuôi file phổ biến nhìn thấy là .FLAC bạn có thể tìm hiểu rõ hơn về định dạng này tại link dưới: [Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]

Nghe
Xong phần giới thiệu qua về lossless, giờ tới phần làm sao để nghe?
Rất đơn giản nghe thì chúng ta chỉ cần code theo bộ K lite là đủ nhỉ rùi coi bằng MPC.
Nhưng nghe vậy thì không có tính chuyên nghiệp tí nào, có lẽ trong giới nghe nhạc lossless ai cũng biết đến huyền thoại nghe nhạc lossless đó là foobar2000 nhưng ở đây mình đang nói tới Kugou

Cài rùi giờ phải nghe, hãy down về cho mình thử 1 album lossless xem, thường khi down về chúng ta sẽ có 2 file đó là file nhạc lossless và file cuesheet (.CUE file này chứa thông tin về từng track) bạn mở file .cue là có thể nghe nhạc thấy rõ các track trong đó, nếu mở file lossless ví dụ như . ape hay .flac thì chúng ta chỉ thấy 1 track mà nghe như kiểu dân "bay" gọi là nonstop

Như mình đã nói ở trên , mình nhận thấy Kugou chạy lossless khá tốt do nó chạy đc file .CUE .Phần mềm huyền thoại foobar2000 cũng chạy đc file này (nhưng lại phải thiết lập khá lằng nhằng , giao diện có phần chưa bắt mắt) .Ngược lại , Kugou lại chạy file CUE khá đơn giản , chỉ cần cái Kugou , bật thẳng file .CUE trong album là chường trình có thể chạy đc ngay mà ko cần thiết lập linh tinh .(đó là điều mình rất thích ở phần mềm này) .

Dưới đây là hình ảnh của 1 album lossless , có 1 file ape 1 file .CUE

1.- File ape có thể dùng nhiều phần mềm để chạy nhưng như vậy thì chúng ta chỉ thấy 1 track , chẳng biết bài nào ở đâu mà lần .
2.- Đó là file .CUE , khi đã cài kugou thì cứ bật thẳng nó lên là nghe đc (với foobar2000 khi chạy file CUE có thể bị lỗi nhưng với Kugou thì ko có chuyện đó)

Topix nhạc kiếm hiệp ko lời - có lời album lossless của mình bên Vn-zoom : Ai Thích thì ghé nha ^^
[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...][
Cảm ơn bạn nhé!
ruanshiyuan is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-05-2012, 07:36 PM
ruanshiyuan
Junior Member

ID: 95331

nhưng sao mình không cho nó chạy tự động trong danh sách được nhỉ?
ruanshiyuan is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

DU HOC TRUNG QUOC Bookmarks DU HOC TRUNG QUOC

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn