Trở lại   Học tiếng Trung | Du học Trung Quốc » VIỆC LÀM TIẾNG TRUNG » Việc tìm người

Việc tìm người Tuyển biên, phiên dịch, giáo viên, và các công việc liên quan đến tiếng Trung

Lương cao - làm văn phòng tại Pasay philippin cho người biết tiếng Trung

Việc tìm người

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 14-03-2019, 02:11 PM
  post #1
Ruixi
Junior Member

ID: 201180
Cảm ơn: 0
Default Lương cao - làm văn phòng tại Pasay philippin cho người biết tiếng Trung

Giờ tiếng trung ở Việt Nam lượng người đã và đang học dường như sắp bão hòa. Càng vì lý do đó mà lương cho người biết tiếng hoa đang ngày cảng giảm. Như tớ đi du học về làm phiên dịch cho công ty Đài loan cũng chỉ được 10 triệu. Chưa trừ xăng xe, ăn trưa và các chi phí ngoài.
Bản thân cũng muốn kinh doanh gì đó như quần áo, đồ ăn, đồ dùng...bên tq. Nhưng muốn lấy được hàng với giá rẻ để về cạnh tranh với thị trường VN thì là điều không dễ.
Bản thân chỉ muốn sống cuộc sống đơn giản, nhẹ nhàng nên tớ tìm đến cv mà đang hot hòn họt đi nước ngoài làm trên mạng. Lúc đầu tớ cũng hoang mang liệu lời gth có thực sự đúng? Nhỡ sang rồi ko phải mình sẽ ra sao ? Đắn đo và hỏi han, nghe tư vấn cũng từ nhiều bạn và mình quyết định sang làm vì nghĩ chả mất chi phí gì tại sao không thử.
Sang đây cũng đã được 4 tháng. Mình làm việc trong 1 tập đoàn lớn. Trong tập đoàn lớn đó có rất nhiều cty nhỏ khác nhau. Mỗi cty lại có 1 chế độ khác nhau. Và mình cảm thấy thực sự may mắn khi chọn được cho mình cty duy nhất làm việc 9h nghỉ 4ngay trong tập đoàn đó.
Cv cũng ko khó như mình nghĩ. Mỗi tội đi xa ai cũng nhớ nhà. Thời gian đầu nhớ lắm. Nhưng rồi cũng thành quen. Cảm thấy thời gian trôi thật nhanh. Ngoảnh cái đã sắp nửa năm rồi.
Hiện cty mình đang lọc bớt người tq và chỉ muốn tuyển người Malaysia và người Việt. Cơ hội cho các bạn trúng tuyển đang là rất lớn. Tớ muốn chia sẻ thông tin này đến cho các bạn mong sao có thể giúp được ai có có được cv mới và thu nhập như mong muốn.
Mỗi 1 người tớ giới thiệu cty đều có thưởng. Tớ ko phải môi giới chuyên nghiệp nên khi bạn nào trúng tuyển muốn sang đây làm tớ sẽ chia bớt phần thưởng cho bạn đó ( cái này chỉ tớ làm thôi, bản thân tớ khi sang làm cũng chả được thêm đồng nào đâu :D).
Chi tiết công việc như sau nhé:
1. Tuyển vị trí: chăm sóc khách hàng và xuất nhập khoản
2. Thời gian làm việc: 9h, chia làm 3 ca ( 1 tháng đổi ca 1 lần ). 1 tháng nghỉ 4 ngày. Có tháng được nghỉ 5 ngày
3. Yêu cầu:
- Ngôn ngữ: Tiếng trung phổ thông. Có thêm tiếng anh càng tốt (tiện ra ngoài mua sắm đi chơi thôi chứ cty chỉ cần tiếng trung )
- Kỹ năng: Biết sử dụng máy tính, đánh máy khoảng 40 - 50 chữ/phút ( chỉ áp dụng cho vị trí cskh)
- Chế độ: cái này vui nhất này ♡
+ Thử việc 2-3 tháng ( 5000 mã bi / tháng ). Tỷ giá thay đổi theo ngày nên các bạn lúc nào xem thì tự chia tỷ giá ngày đó nhé.
+ Chuyển chính 5500 mã bi ( tiền Malaysia)
+ Sinh nhật được 5000 peso( tiền philippin)
+ Chuyên cần được 2000 peso
+ Sinh hoạt phí đc 4000 peso
+ Cty bao ăn ở: Nhà ăn làm việc 24h ( 8 món 3 canh), bánh bao, mỳ phở các kiểu. Phòng ở 4 người/phong, điều hòa 24/7, có người dọn phòng cho mình.
+ Cty làm visa 9g cho nhân viên. 3 tháng đầu sau chuyển chính giữ lại 2000 mã bi / tháng. Tổng 6000 mã bi. Khi hết hạn hd sẽ trả lại
+ Đi lại: Cty đón tại sân bay khi các bạn sang và về nước. Đi làm và tan ca đều có xe đưa đón
+ Đau ốm đi khám đều được cty bao.
+ Ngày lễ, cuối năm đều có thưởng. Có lương tháng 13. Bốc thăm trúng thưởng.
Mình nói sơ sơ vậy thôi. Bạn nào có muốn sang làm với mình thì inbox mình nhé ( mình đang làm ở vị trí xnk).
Bản thân tớ không giỏi và quá ham tiền. Điều tớ cần là giúp được ai đó dù ít hay nhiều. Bạn vui tớ cũng vui
Mời inbox ^^
Ruixi is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-03-2019, 09:16 PM
  post #2
meo xau xi
Dtt Member

meo xau xi's Avatar

ID: 45065
Cảm ơn: 4
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết
Default Ðề: Lương cao - làm văn phòng tại Pasay philippin cho người biết tiếng Trung

rùi sao liên lạc inbox được bạn ạ @@
meo xau xi is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

DU HOC TRUNG QUOC Bookmarks DU HOC TRUNG QUOC

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn