Trở lại   Học tiếng Trung | Du học Trung Quốc » LOA PHÓNG THANH » Các hướng dẫn cơ bản » Cách cài fonts tiếng Hoa

Cách cài fonts tiếng Hoa Hướng dẫn cài fonts tiếng Trung/Hoa, phần mềm chuyển chữ Hán sang phiên âm, chuyển chữ phồn thể sang giản thể..

Xin chỉ giúp về bộ gõ tiếng Hoa

Cách cài fonts tiếng Hoa

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 22-10-2012, 11:04 AM
  post #1
long1994
Junior Member

ID: 130923
Cảm ơn: 2
Icon23 Xin chỉ giúp về bộ gõ tiếng Hoa

Tình hình mà nói mình có cài đặt bộ gõ tiếng trung quốc
mình làm theo hướng dẫn
Start/Settings/Control Panel/Regional and Language Options/Chinese(PRC)
Cái thành công máy tính đọc được tiếng trung nhưng lại không chat được chữ trong game
Vào diên đàn viết được bình thường,còn vào game lại không viết được
chơi Game của Trung Quốc muốn gõ được chữ lại không gõ được mỗi lần gõ nó hiện ra toàn dấu ?????? như thế này
Đã thế Font bị hư rồi .
thích gõ được tiếng trung trong game,muốn nói chuyện với họ lại không gõ chữ Hoa được
ai biết cách chỉ dùm
ảnh này

Các anh chị chỉ giúp em với Thank chước.
long1994 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-10-2012, 11:59 AM
  post #2
流浪大学
Dtt Member

流浪大学's Avatar

ID: 134280
Sở thích: 美女
Nghề nghiệp: 贩毒
Cảm ơn: 3
Default Ðề: Xin chỉ giúp về bộ gõ tiếng Hoa

Trích:
Nguyên văn bởi long1994 View Post
Tình hình mà nói mình có cài đặt bộ gõ tiếng trung quốc
mình làm theo hướng dẫn
Start/Settings/Control Panel/Regional and Language Options/Chinese(PRC)
Cái thành công máy tính đọc được tiếng trung nhưng lại không chat được chữ trong game
Vào diên đàn viết được bình thường,còn vào game lại không viết được
chơi Game của Trung Quốc muốn gõ được chữ lại không gõ được mỗi lần gõ nó hiện ra toàn dấu ?????? như thế này
Đã thế Font bị hư rồi .
thích gõ được tiếng trung trong game,muốn nói chuyện với họ lại không gõ chữ Hoa được
ai biết cách chỉ dùm
ảnh này

Các anh chị chỉ giúp em với Thank chước.
Chinesse PRC thực ra chỉ là phần mềm gõ chữ TQ có sẵn mặc định trong hệ thống mà bạn lôi nó ra thôi, theo mình biết khi bạn vào giao diện game sẽ ko hiện ra được, bạn nên cài thêm một phần mềm gõ chữ TQ của bên thứ 3 vào nữa thì sẽ được, có rất nhiều phần mềm như 谷歌 hoặc 搜狗拼音, bạn có thể lên mạng tải free. Sau khi cài đặt xong vào giao diện game bạn chỉ việc ấn tổ hợp Ctrl+dấu cách là nó sẽ hiện ra và có thể đánh nhập tiếng TQ bình thường.

手插口袋,谁都不爱!
流浪大学 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Kẻ Bồng bột đã cảm ơn 流浪大学 vì bài viết Ngớ ngẩn này ^_^!
long1994 (22-10-2012)
Old 22-10-2012, 03:57 PM
  post #3
long1994
Junior Member

ID: 130923
Cảm ơn: 2

Trích:
Nguyên văn bởi 流浪大学 View Post
Chinesse PRC thực ra chỉ là phần mềm gõ chữ TQ có sẵn mặc định trong hệ thống mà bạn lôi nó ra thôi, theo mình biết khi bạn vào giao diện game sẽ ko hiện ra được, bạn nên cài thêm một phần mềm gõ chữ TQ của bên thứ 3 vào nữa thì sẽ được, có rất nhiều phần mềm như 谷歌 hoặc 搜狗拼音, bạn có thể lên mạng tải free. Sau khi cài đặt xong vào giao diện game bạn chỉ việc ấn tổ hợp Ctrl+dấu cách là nó sẽ hiện ra và có thể đánh nhập tiếng TQ bình thường.
谢谢
đáng gia a nên làm 1 video clip hướng dẫn gõ tiếng Hoa trong game cho các bạn member khi chơi Game China
VD như e
Thank anh nhé
Tải về rồi làm như nào nữa a nhỉ
long1994 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-10-2012, 04:18 PM
  post #4
流浪大学
Dtt Member

流浪大学's Avatar

ID: 134280
Sở thích: 美女
Nghề nghiệp: 贩毒
Cảm ơn: 3

Trích:
Nguyên văn bởi long1994 View Post
谢谢
đáng gia a nên làm 1 video clip hướng dẫn gõ tiếng Hoa trong game cho các bạn member khi chơi Game China
VD như e
Thank anh nhé
Tải về rồi làm như nào nữa a nhỉ
thì bạn kick vào cài đặt ra thôi, cứ ấn next 下一步 đến khi kết thúc là đc, chẳng phải làm gì cả, tất cả các cài đặt cho phần mềm đều đc mặc định sao cho tiện lợi nhất cho người dùng rồi, bạn chẳng cần thay đổi làm gì. sau đó khi nào vào giao diện game bạn chi việc ấn tổ hợp ctrl+dấu cách là nó sẽ hiện lên và gõ thôi.
Chú ý: khi cài phần mềm thứ 3 rồi thì bạn nên remove bộ gõ Chinesse PRC (với HĐH Win 7) của hệ thống đi, nếu là XP thì là 全拼 hay sao ấy, có nghĩa là chỉ để lại bộ gõ tiếng anh và bộ gõ bạn vừa cài vào thôi thì khi mở chuyển chế độ gõ tiếng trung nó sẽ ra ngay phần mềm gõ bạn đã cài thêm mà ko phải mất công chọn đi chọn lại. Còn cách để vào remove thì bạn chắc biết rồi đó, cũng vào control panel rồi vào language setting thôi, nhấp chuột chọn vào bộ gõ bạn cần xóa sau đó ấn remove là đc. bạn cứ yên tâm xóa vì nếu muốn lấy lại thì cũng đơn giản làm theo trình tự ngược lại là đc, chọn add và chọn bộ gõ bạn cần thêm....ok!

手插口袋,谁都不爱!
流浪大学 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

DU HOC TRUNG QUOC Bookmarks DU HOC TRUNG QUOC

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn