Trở lại   Học tiếng Trung | Du học Trung Quốc » LOA PHÓNG THANH » Thông báo mới từ Dtt » Góp ý - Thắc mắc

Góp ý - Thắc mắc Góp ý xây dựng, thắc mắc thường gặp

Góp ý về việc thành lập một bộ tài liệu tóm tắt thông tin về các trường ĐH Trung Qốc

Góp ý - Thắc mắc

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 18-09-2011, 08:54 AM
  post #1
okeehou
Dtt Member

ID: 5210
Cảm ơn: 33
Default Góp ý về việc thành lập một bộ tài liệu tóm tắt thông tin về các trường ĐH Trung Qốc

Mình có ý kiến như thế này, mình cũng là một trong những người đã từng đi tìm thông tin về 1 số trường ĐH ở Trung Quốc, nhưng rất khó để có thể tìm được những thông tin cụ thể (trừ mấy cái như học phí, tiền nong...), vì thế thiết nghĩ tại sao diễn đàn chúng ta không tạo ra một bộ tài liệu, tổng hợp thông tin về tất cả những trường ĐH tại Trung Quốc, được đóng góp nội dung bởi các thành viên, sau đó ban quản trị sẽ biên tập lại một cách rõ ràng và khoa học, và cho và hẳn một box riêng, có index cho từng trường, như thế thì khi có thành viên cần tìm hiểu thông tin về trường đó sẽ rất dễ dàng tìm được, chứ như bây giờ mông lung quá.

Nội dung giới thiệu về trường thì có thể bao gồm: Giới thiệu sơ lược về lịch sử của trường, vị trí địa lý, khí hậu, mức chi phí trung bình ở khu vực đó, điều kiện ký túc xá, môi trường học tập và sinh sống trong trường và xung quanh trường, kể cả những vấn đề nhỏ như cước điện thoại, vân vân và vân vân, càng chi tiết càng tốt. Mình cũng đã từng giải đáp cho khá nhiều bạn về trường mà mình đã học, và hầu hết đều là những thắc mắc khá nhỏ.

Mình nghĩ làm như thế này, với sự đóng góp của các thành viên, mà mình tin là gần như trường nào ở Trung Quốc cũng có học sinh Việt Nam theo học, họ sẽ nắm bắt một cách cụ thể nhất về ngôi trường đó, thì không phải quá khó.

Mọi người nghĩ sao về ý kiến của mình? Mong các bạn đóng góp thêm, và cả những vấn đề gì mà các bạn nghĩ là sẽ cần phải biết khi đi du học Trung Quốc, cũng nêu ra nhé, ở trên mình chỉ nêu ra một số điển hình thôi. Hi vọng là sẽ được sự ủng hộ của mọi người. :)
okeehou is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-09-2011, 03:21 PM
  post #2
笑看风雨
Cảnh sát cơ động

笑看风雨's Avatar

ID: 2
Sở thích: Tiền
Nghề nghiệp: Cave Nam
Cảm ơn: 1,250
Default Ðề: Góp ý về việc thành lập một bộ tài liệu tóm tắt thông tin về các trường ĐH Trung

đã đọc,
đang nghĩ, cần có được sự tham gia, ủng hộ của nhiều thành viên.
các bạn cho thêm ý kiến nữa đi, hehe..
7up!
笑看风雨 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

DU HOC TRUNG QUOC Bookmarks DU HOC TRUNG QUOC

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn