Trở lại   Học tiếng Trung | Du học Trung Quốc » LOA PHÓNG THANH » Thông báo mới từ Dtt » Góp ý - Thắc mắc

Góp ý - Thắc mắc Góp ý xây dựng, thắc mắc thường gặp

Ý kiến với Mode

Góp ý - Thắc mắc

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 05-05-2011, 11:40 AM
  post #1
Trúc
Gold Member

ID: 80787
Cảm ơn: 0
Default Ý kiến với Mode

Trích:
Nguyên văn bởi ongnon View Post
Hi hi Bạn Mậu Kỳ - cậu bé không tên - thật là vui
Tên : Phạm Thế Thao
Đ/c : Minh Khai - Hà Nội
Năm Sinh : 28/08/1989
Y!m : Stylelist8x
Bạn làm sao hiểu trong đầu tớ nghĩ gì mà đòi muốn biết.
Tớ nghĩ những gì, trước khi nói cái gì thì cũng đọc đủ 44 trang của cái Topic này.
Tớ nói trước là sẽ theo dõi cái này nhé, nếu bạn nào viết bài không dấu, dùng ngôn ngữ 9x chat chit....thì cứ đúng quy định mà làm nhé. Còn bạn nào sau bài tớ viết mà vi phạm sẽ bị nhắn tin nhắc nhở 1 lần, lần 2 BAN nick 6 tháng.
Còn kiến thức chưa đủ như bạn nói là đúng, nếu bạn nói những thứ ngay ở đây đã có tập hợp rồi thì đừng nói thêm, nói cái gì khác đi xem, tớ cũng muốn xem bạn có câu đố gì hay đây, còn những thứ đã được tập hợp vào 1 topic cho liền mạch thì đừng tách nhỏ và đem đi cùng 1 diễn đàn rải rác lung tung.
Xin các bạn Mode vui lòng trả lại không khí yên bình cho chủ đề Clb Thăng Long với.
Chúng tôi đồng ý với việc phải làm đúng theo quy định của diễn đàn, có điều cách hành xử của các bạn chỉ các bạn thấy được. Các bạn có thể nói là "chúng tôi làm đúng quy định của diễn đàn", đúng lắm, nói có lý mà chẳng có lẽ, có tình. "Chúng tôi cũng chẳng cần lẽ, cần tình", cũng đúng, vì các bạn có quyền mà.
Các bạn học trước chúng tôi, nên khi có người trong chúng tôi nêu những câu đố là các bạn nhảy vào kêu biết rồi, ngày xưa ở đó, ở đó .... Có khác gì trong một nhóm người, họ vừa nêu câu đố, một người bảo câu đố này cũ rích, tôi biết từ lâu rồi .... đúng, bạn biết, kiến thức bạn hơn chúng tôi, nhưng cách bạn thể hiện thì .... (Rồi đem cả thông tin cá nhân của thành viên lên).
Bạn có thể giỏi tiếng Trung hơn chúng tôi, nhưng ngoài tiếng Trung ra, chưa biết thế nào. Trên diễn đàn này họ chỉ thể hiện 2 thứ: tiếng Trung và cách ứng xử, chúng tôi mong rằng các bạn đã hơn chúng tôi một thứ rồi, thì thứ còn lại hãy làm sao để chúng tôi cảm thấy nể phục:"Mode diễn đàn DTT thế đấy, họ ứng xử rất xứng đáng.."
Hy vọng mọi người thấy được những gì Mode của DTT ứng xử qua những tình huống này.
Trúc is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-05-2011, 11:13 PM
  post #2
笑看风雨
Cảnh sát cơ động

笑看风雨's Avatar

ID: 2
Sở thích: Tiền
Nghề nghiệp: Cave Nam
Cảm ơn: 1,250
Default Ðề: Ý kiến với Mode

Mấy vấn đề đang thảo luận ở topic:[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...] đúng là trong diễn đàn đã có [Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...] với các topic tương ứng rồi, xem:[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]

Đương nhiên diễn đàn phải quy định và phân chia như vậy........
Bạn hiểu, Đúng không?

Nếu bạn có:
"Đề nghị topic CLB tiếng Trung Thăng Long được thảo luận tự do, không theo quy định trên của diễn đàn"
thì BQT cũng sẽ đồng ý.

(còn lại, mình bỏ qua những câu nói không hay của bạn về Mod tụi mình)
笑看风雨 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2011, 12:51 AM
  post #3
tancai
Senior Member

tancai's Avatar

ID: 72861
Sở thích: Bóng đá
Cảm ơn: 8

Xin có ý kiến đóng góp chút;
- Mod là người quan trọng, đại diện cho diễn đàn, hơn thế nữa anh em mod diễn đàn (quản lý) ko vì mục đích lợi nhuận mà chủ yếu là trách nhiệm và yêu thích tiếng Trung, nên mọi người thông cảm, kiếm được 1 vài người như vậy giờ ko dễ. Hehe.
- Các bác Mod tớ nghĩ là ko nên sử dụng nick chính vào việc đưa ra cảm nhận bản thân vì rất dễ có ý kiến trái chiều, mà chỉ sử dụng vào việc giải thích quy định hoặc post bài.
- Trước tớ cũng làm về mảng này nên cũng có chút kinh nghiệm, việc ban nick 1 tuần, 1 tháng hay 6 là điều rất hạn chế, vì rất dễ gây ra việc mất thành viên. Những thành viên nhiệt tình thường hay vào, post bài và cmt, và trong đó ko thể tránh khỏi những lúc "ko vui vẻ" và có những lời ko được lòng nhiều người, vì thế nên nhắc nhở và xóa đi những bài ko hợp lý, còn chỉ dùng việc ban nick với người cố tình phá hoại diễn đàn.
Ý kiến em xin hết.

Họ cười vì ta không giống họ, ta cười vì họ quá giống nhau.
tancai is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2011, 01:10 AM
  post #4
ongnon
Khách mời

ongnon's Avatar

ID: 6
Cảm ơn: 136

Trích:
Nguyên văn bởi Trúc View Post
Xin các bạn Mode vui lòng trả lại không khí yên bình cho chủ đề Clb Thăng Long với.
Chúng tôi đồng ý với việc phải làm đúng theo quy định của diễn đàn, có điều cách hành xử của các bạn chỉ các bạn thấy được. Các bạn có thể nói là "chúng tôi làm đúng quy định của diễn đàn", đúng lắm, nói có lý mà chẳng có lẽ, có tình. "Chúng tôi cũng chẳng cần lẽ, cần tình", cũng đúng, vì các bạn có quyền mà.
Các bạn học trước chúng tôi, nên khi có người trong chúng tôi nêu những câu đố là các bạn nhảy vào kêu biết rồi, ngày xưa ở đó, ở đó .... Có khác gì trong một nhóm người, họ vừa nêu câu đố, một người bảo câu đố này cũ rích, tôi biết từ lâu rồi .... đúng, bạn biết, kiến thức bạn hơn chúng tôi, nhưng cách bạn thể hiện thì .... (Rồi đem cả thông tin cá nhân của thành viên lên).
Bạn có thể giỏi tiếng Trung hơn chúng tôi, nhưng ngoài tiếng Trung ra, chưa biết thế nào. Trên diễn đàn này họ chỉ thể hiện 2 thứ: tiếng Trung và cách ứng xử, chúng tôi mong rằng các bạn đã hơn chúng tôi một thứ rồi, thì thứ còn lại hãy làm sao để chúng tôi cảm thấy nể phục:"Mode diễn đàn DTT thế đấy, họ ứng xử rất xứng đáng.."
Hy vọng mọi người thấy được những gì Mode của DTT ứng xử qua những tình huống này.
Thứ nhất là nếu nêu ý kiến của cá nhân thì đôi khi ongnon thấy vui hơn là từ chúng tôi, đầu tiên nick Trúc đại diện cho những ai mà kêu là chúng tôi, thứ 2, nếu thấy không đúng thì cứ đưa ra ý kiến bản thân, mọi ý kiến đều được tôn trọng, không phải cứ chúng tôi mới thể hiện số nhiều.
Thứ 2 là các bài đều có topic chuẩn để giúp các bạn mới học tập và tập trung để không tản mát, như vậy thì các topic của câu lạc bộ không trùng lặp, còn các trò chơi ở để nâng cao tiếng trung như luyện tập các mẫu câu thì đều có nơi để đưa và luyện tập, tại sao lại đưa vào 1 topic và để nó loạn hết lên, rồi thành chỗ spam tán gẫu chứ không phải học tập. Đã nói có lẽ có tình thì diễn đàn như 1 ngôi nhà, sắp xếp sao cho không lộn xộn, đến trong 44trang của câu lạc bộ có người vẫn hỏi địa chỉ đến mức có người phát cáu như bạn Mậu kỳ, bất hối chứng tỏ đến như các bạn còn không thể chịu được khi có người hỏi những câu nhàm chán như thế, thì những người dọn dẹp những thứ đã trùng lặp sẽ thấy sao khi các bạn cũng đã có cảm xúc đó.
Đã đồng ý với cách hành xử thì đừng bao giờ phải nói với nhau như thế, đồng ý thì phải làm, còn nếu đã sai, phải hành xử thì đừng trách.
Rồi đem cả thông tin của thành viên, thông tin thành viên tự khai, đến thành viên khai thông tin bản thân bạn còn chưa tìm hiểu thì sao nói khai thông tin, bạn ý không tự khai thì chắc tớ là công an hộ khẩu đi đến điều tra ah, thông tin ở đây chỉ là tập hợp lại, vậy là tiết lộ thông tin mà thành viên đã để lại ah, muốn nói thì hãy tìm hiểu trước khi nói, đừng nói khi chưa tìm hiểu kỹ một vấn đề gì, còn nếu bạn không tin, thì hãy tìm trên diễn đàn và tự rút ra kết luận nhé.
Thứ nữa, cách nói "có thể bạn giỏi hơn chúng tôi", đừng bao giờ đem số nhiều ra để nói ý kiến cá nhân, ngoài ra chưa chắc hihi, như thế nào để nói đây nhỉ, nhân sinh bách nghệ, nhất nghệ tinh nhất thân vinh, chúng ta ở diễn đàn này đang giúp đỡ nhau về tiếng trung, chứ không phải nói về cái khác, ví dụ có thể nói theo logic của bạn, maradona chỉ giỏi đá bóng hơn tôi thôi, còn lại chưa chắc hehe và loại suy ra thì chả thiếu.
Chưa kể, hy vọng mọi người thấy mode của Dtt đã ứng xử qua tình huống này, nếu sai thì có người nói, chứ không phải kiểu như thế, bạn là người có vẻ lớn tuổi trong câu lạc bộ, thế thì với kiểu nói của bạn, ongnon có thể nói là hy vọng mọi người thấy được người được mọi người trong câu lạc bộ kính trọng bồng bột, chưa chín chắn, hơi tý là kêu lên chúng tôi và cứ như DTT là nơi của riêng các bạn trong tình huống này, DTT là nơi mọi người cùng học cùng trao đổi chứ không phải tất cả vào 1 cái topic rồi cuối cùng chả ra 1 thứ gì trong đó, kiến thức, quảng cáo, chém gió rồi cuối cùng là thùng nước gạo.
Tớ chả đại diện cho bất cứ ai, đây là ý kiến cá nhân của ongnon

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà
ongnon is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2011, 02:37 AM
  post #5
EMBsys
Junior Member

ID: 9586
Cảm ơn: 29

Mình ko có ý thảo luận vấn đề gì ở đây cả . Mình chỉ thắc mắc cái từ " Mode " thôi , hình như phải viết là " Mod " mới đúng . Thanks !

Yahoo : me.wano@yahoo.com
QQ : 860.989.090
EMBsys is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2011, 02:42 AM
  post #6
Mậu Kỳ
Senior Member

Mậu Kỳ's Avatar

ID: 22650
Sở thích: Ăn chơi
Nghề nghiệp: Ăn chơi
Cảm ơn: 16

Moderator

Các cách nói khác đều là viết tắt của chữ này .

曾經年少愛追夢 一心只想往前飛
行遍千山和萬水 一路走來不能回
Mậu Kỳ is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2011, 02:42 AM
  post #7
岁月无声
颩蓅迗丅莪①亽

岁月无声's Avatar

ID: 8578
Sở thích: 傲笑紅塵
Nghề nghiệp: 山水尋夢
Cảm ơn: 550
Icon28 回复: Ý kiến với Mode

Trích:
Nguyên văn bởi Trúc View Post
Quan điểm của 岁月无声 là:
Sống theo chữ nhẫn, làm theo chữ tâm

Tri giao quái ngã sầu đa mộng
Thiên hạ hà nhân bất mộng trung?
岁月无声 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2011, 02:54 AM
  post #8
Mậu Kỳ
Senior Member

Mậu Kỳ's Avatar

ID: 22650
Sở thích: Ăn chơi
Nghề nghiệp: Ăn chơi
Cảm ơn: 16

"Phải" để luôn sống và làm theo lẽ phải,
"Thật" để sống thật với lòng ko dối trá,
"Nhẫn" để biết kiên trì nhẫn nại,
"Tâm" để biết yêu thương . . .
=> Nói tóm lại là "PHẢI THẬT NHẪN TÂM

Phải ko 岁月无声 ?

曾經年少愛追夢 一心只想往前飛
行遍千山和萬水 一路走來不能回
Mậu Kỳ is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2011, 05:24 PM
  post #9
doantriluc
Gold Member

ID: 33917
Cảm ơn: 94

Trích:
Nguyên văn bởi Mậu Kỳ View Post
"Phải" để luôn sống và làm theo lẽ phải,
"Thật" để sống thật với lòng ko dối trá,
"Nhẫn" để biết kiên trì nhẫn nại,
"Tâm" để biết yêu thương . . .
=> Nói tóm lại là "PHẢI THẬT NHẪN TÂM

Phải ko 岁月无声 ?
mình thích tư tưởng sống này! phù hợp lắm!
doantriluc is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2011, 10:04 PM
tancai
Senior Member

tancai's Avatar

ID: 72861
Sở thích: Bóng đá
Cảm ơn: 8

Không nên tiêu cực thế!
Nên nghĩ theo cách tích cực là " Tâm Phải Thật Nhẫn"

Họ cười vì ta không giống họ, ta cười vì họ quá giống nhau.
tancai is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

DU HOC TRUNG QUOC Bookmarks DU HOC TRUNG QUOC

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn