Trở lại   Học tiếng Trung | Du học Trung Quốc » LOA PHÓNG THANH » Thông báo mới từ Dtt » Thông báo mới cần đọc

Thông báo mới cần đọc Các thông báo mới từ dtt, và các cảnh báo, khóa nick thành viên vi phạm quy định của diễn đàn.

Về nút thanks và việc xử lý các thành viên thanked ảo.

Thông báo mới cần đọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 06-02-2009, 07:14 PM
ongnon
Khách mời

ongnon's Avatar

ID: 6
Cảm ơn: 136

Mấy bài linh tinh cũng tks, chat chit thì thấy mod là nhiều , loạn cả lên, tán nhau cũng vừa thôi, 1 topic chưa thấy nộii dung gì đã có 6, 7 trang rồi, làm được thì làm, không làm được thi bỏ

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà
ongnon is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-02-2009, 08:04 PM
airy_fairy_pinklotus
Banned

ID: 46
Sở thích: 音乐
Cảm ơn: 488

em cũng nghĩ nên nghiêm khắc với việc ấn thanks vô tội vạ và thật bất bình trước tình hình tán nhau cũng thank,và nếu mở 1 vài topic ra sẽ thấy rõ ràng có những cái chả đáng thanh chút nào,trong khi mở những box mà nhiều người mất công sức thì dường như bị lãng quên,topic:thành ngữ cũng rất đáng được chú ý và đáng biểu dương những người đã có công trong đó...
airy_fairy_pinklotus is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-02-2009, 10:01 PM
笑看风雨
Cảnh sát cơ động

笑看风雨's Avatar

ID: 2
Sở thích: Tiền
Nghề nghiệp: Cave Nam
Cảm ơn: 1,250

Trích:
Nguyên văn bởi airy_fairy_pinklotus View Post
em cũng nghĩ nên nghiêm khắc với việc ấn thanks vô tội vạ và thật bất bình trước tình hình tán nhau cũng thank,và nếu mở 1 vài topic ra sẽ thấy rõ ràng có những cái chả đáng thanh chút nào,..
em cũng thấy rõ thế ah? có thể nêu vd cụ thể ko?
笑看风雨 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-02-2009, 10:21 PM
leejunki
Banned

ID: 14228
Cảm ơn: 0

này mí bạn ơi zậy tiếng hát thành viên cóa nên thanks ko?
leejunki is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-02-2009, 12:56 AM
airy_fairy_pinklotus
Banned

ID: 46
Sở thích: 音乐
Cảm ơn: 488
Trích:
Nguyên văn bởi 笑看风雨 View Post
em cũng thấy rõ thế ah? có thể nêu vd cụ thể ko?
anh ơi chắc không chỉ có em mà còn nhiều người nữa cũng nhận ra những cái thank rất lộ liễu mà,tại sao không để chính những người vi phạm nhận lỗi cũng như đã có người dám nhận lõi?Còn về chuyện spam thì nếu được ở chính cái topic mà em vừa mở anh có thể xóa cho em.
airy_fairy_pinklotus is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-02-2009, 10:49 AM
笑看风雨
Cảnh sát cơ động

笑看风雨's Avatar

Mình không nói là cấm thanks gì, hay phạt ai, ai vi phạm, mình chỉ nói là nên thế nào thôi.

Để công bằng cho tất cả mem thì:

- Các bài viết mang tính thông báo (của nick admin, nick mod..): Không cần thanks.

- Các bài viết trong phòng họp BQT: Không nên thanks. Phòng họp được tán phét thoải mái. Các bài viết ở đây 1 chủ yếu là bàn nhau vấn đề gì đó giữa các mod để ra quyết định cho diễn đàn. 2 là các bài chat vui cũng giữa các mod.

- Các bài viết chatchit giữa nhóm 2,3 người với nhau:
+ Xét nội dung ra nếu các bài viết đó ko mang giá trị cho nhiều thành viên(không phải là bài học Hán Ngữ, Tài liệu, giúp đỡ giải đáp..). Chỉ là nói chuyện giữa nhóm 3,4 người với nhau: Không nên thanks. Chưa nói đến việc các bài viết này còn làm sai định hướng của diễn đàn.

+So sánh giữa 2 loại bài viết :
Có người phải mất khá nhiều thời gian, công sức mới có được 1 bài viết chia sẻ, giúp đỡ cho thành viên khác><1 topic mà 2,3 thành viên trong đó chatchit, nhưng các bài chat đó lại được click thanks qua lại liên tục. Chat thì dễ mà thích. Được tính nhiều bài viết, Lại được thanks liên tục.

--> Rất không công bằng.
Có lẽ mọi người sẽ cho rằng mình hơi chặt chẽ trong vấn đề này, nhưng mình nghĩ diễn đàn còn có nhiều người khác, làm thế nào để công bằng cho mọi thành viên.

thay đổi nội dung bởi: 笑看风雨, 07-02-2009 lúc 11:00 AM.
Old 11-04-2009, 10:52 AM
笑看风雨
Cảnh sát cơ động

笑看风雨's Avatar

Đã bỏ nut thank tại các box ko liên quan đến tiếng Trung, hoặc ko có giá trị với số đông thành viên:

[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...] : toàn bộ các box con.

[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...] : Để cảm ơn các bạn có thể bày tỏ cụ thể bằng bài viết.

[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]: Nơi thoải mái để giao lưu, nên bạn cũng có thể thoải mái bày tỏ lòng cảm ơn của mình - nếu muốn = bài viết - lời nói = tiếng Trung.

[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...] : Các bài viết của bạn sẽ được cảm ơn nếu bài viết thuộc box con các phần mềm tiếng Trung:
[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]

[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...] : Tương tự với khu vực máy tính, bạn sẽ nhận được cảm ơn nếu post bài vào:
[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]

[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...] : Cứ thoải mái, cũng ko cần cảm ơn gì ở đây.

[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]: DTT.Bắc.Trung.Nam
No thanks toàn bộ khu vực [Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]
Old 05-07-2009, 09:11 PM
xiakuokuo
Senior Member

ID: 19704
Sở thích: đủ thứ
Nghề nghiệp: lộn xộn
Cảm ơn: 18
Default Ðề: Về nút thanks và việc xử lý các thành viên thanked ảo.

Hôm nay lên diễn đàn thấy có mục thống kê người được cảm ơn nhiều nhất, tản mạn một hồi đến topic này nên xin đề vài chữ.
1. Các bạn cho là có nick ảo để tự cảm ơn hoặc do quan hệ quen biết rồi cảm ơn lẫn nhau, nay lại thống kê liệu mục này có làm tăng mục đích phấn đấu để được có tên trong "bảng vàng" này theo cách ảo như trên hay không?
2. Việc cảm ơn hay được cảm ơn đã được coi như là khích lệ mang tính cá nhân rồi, vậy có cần thiết thống kê 2 chỉ tiêu này trên thông tin tài khoản của mỗi thành viên để ai cũng có thể nhìn thấy hay không?
3. Có nên học tập một số diễn đàn khác? Mình có tham quan một số diễn đàn khác (Hán ngữ, tin học, ...) họ không thống kê việc được cảm ơn hay cảm ơn (mặc dù vẫn để nút thank cho mỗi bài viết, hoặc bằng cách bầu chọn uy tín dạng ngôi sao, không để số lần).
4. Việc khuyến khích các thành viên viết nhiều bài chất lượng để nhận được sự cảm ơn chân thành và có ý nghĩa, ban quản trị có thể xem xét bằng cách gửi email riêng hoặc một topic trong mục "Món quà từ trái tim" để khích lệ họ.

Trên đây là một số quan điểm của mình, hy vọng không bị xem là việc " Bới lông tìm vết.

Thiên thấn linh tinh.
xiakuokuo is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-07-2009, 10:13 PM
笑看风雨
Cảnh sát cơ động

笑看风雨's Avatar

Lố trời, lại em kuokuo.
Cái thống kê đấy lâu lâu để 1, 2 ngày, để mọi người theo dõi 1 tý thôi ko sao đâu.
Còn lại ý kiến 2,3,4 của em cá nhân mình thì ko nghe theo đâu, ko biết ý kiến mọi người thế nào?
Old 05-07-2009, 11:31 PM
ladata2006
Junior Member

ID: 16339
Cảm ơn: 110
Được cảm ơn 3 lần trong 1 bài viết

Èo, mình đc mỗi 1 phát Thx, nghèo nàn thiệt á? Hí hí
ladata2006 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

DU HOC TRUNG QUOC Bookmarks DU HOC TRUNG QUOC

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn