Trở lại   Học tiếng Trung | Du học Trung Quốc » DU LỊCH TRUNG QUỐC - KHÁM PHÁ TRUNG HOA » Nhật ký Du lịch Trung Quốc

Nhật ký Du lịch Trung Quốc Chia sẻ cảm xúc, hình ảnh các chuyến du lịch Trung Quốc của bạn.

云南之游

Nhật ký Du lịch Trung Quốc

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 05-12-2013, 01:55 PM
  post #1
xiaotianshen
Dtt Member

ID: 5319
Cảm ơn: 91
Icon53 云南之游

Chào các bạn.Từ lâu cảnh đẹp cuả TQ đã đi vào thơ ca và được nhiều người biết đến nhưng muốn đi 1 chuyến thật ko dễ dàng chút nào.Với vốn tiếng Trung ít ỏi mình đã để dành ít tiền và khám phá năng lực bản thân qua chuyến đi này.Sau đây xin chia sẻ cùng với các mem trong diễn đàn,hi hi.
Thức dậy lúc 4h30 mình vội vã ra sân bay quốc tế ĐÀ NẴNG để bắt kịp chuyến bay đi HÀ NỘI lúc 6h.Sạu đó mình tiếp tục đi xe buýt jetstar đến 204 Trần Quang Khải,Hà Nội rồi tiếp tục chuyển xe đi NAM NINH.
Mình ở lại Nam Ninh 2 ngày rồi mua vé tàu đi Côn Minh chuyến 4h20 chiều.5h20 phút sáng hôm sau thì đến ga Côn Minh ạh.

5h30 sáng ở ga Côn Minh.ở TQ,bất kì nơi nào bất kì lúc nào cũng đông người cả.

Ở Côn Minh có rất nhiều công ty du lịch,người ta phát tờ rơi ở bế n tàu,bến xe rất đông nên có thể tìm hiêủ và đăng kí tại 1 công ty du lịch địa phương nào đó để tiện đi lại.

Mình cũng tranh thủ vào quán ăn gần xe lửa ăn món 过桥米线 vì nghe nói món này rất nổi tiếng nhưng thật ra ko ngon chút nào đâu.

Sau đó lên xe và bắt đầu cuộc hành trình đến 大理,丽江。
xiaotianshen is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

DU HOC TRUNG QUOC Bookmarks DU HOC TRUNG QUOC

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn