Trở lại   Học tiếng Trung | Du học Trung Quốc » LOA PHÓNG THANH » Món quà từ trái tim

Món quà từ trái tim ^Thông điệp chúc mừng, Quà tặng của bạn gửi tới các thành viên của diễn đàn^

Mong cả nhà giúp đỡ mình nhé!

Món quà từ trái tim

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 16-01-2015, 01:15 PM
  post #1
afanghp
Junior Member

ID: 110977
Sở thích: xem phim, nghe nhạc, đi du lịch, xem ảo thuật...
Nghề nghiệp: kế toán
Cảm ơn: 68
Default Mong cả nhà giúp đỡ mình nhé!

Chào cả nhà!
Mong cả nhà giúp mình một chút xíu nhé. Ngày 20 tháng này là sinh nhật con trai mình tròn một tuổi. Vì vậy mình muốn làm một chút gì đó cho cún con. Mình đăng ký cho bé tham gia chương trình sao nhí. Cả nhà hãy ủng hộ cho cún con của mình nhé!
Cảm ơn mọi người rất nhiều ạ!
  • Đào Hoàng Anh
  • SBD: 67808
  • Nhóm thi:
  • Nickname: Vũ Vũ
  • Địa chỉ: Hải Phòng
  • Sinh ngày: 20/01/2014
  • Tên bố : Đào Xuân Duy
  • Tên mẹ: Trần Lan Phương
  • Giới thiệu về bé: Bé Đào Hoàng Anh 12 tháng tuối, cân nặng 8.7 kg. Bé nhìn có vẻ ốm (theo cách nói của người miền Nam) nhưng rất nghịch, rất thích leo trèo và thích tự làm theo ý mình

[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]
afanghp is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-10-2016, 10:30 AM
  post #2
it121hanhtinhxanh
Junior Member

ID: 192245
Cảm ơn: 0
Default Thể hiện phong cách, cá tính cùng trang sức bạc 925

Trên con đường hướng đến những giá trị về thẩm mỹ trang sức bạc 925 là một trong những phụ kiện không thể thiếu,với việc sử dụng trang sức bạc 925 góp phần giúp phái đẹp trở nên tự tin hơn.

Tự tin khoe sắc cùng với trang sức bạc cao cấp 925
Trang sức đã xuất hiện từ rất lâu với mục đích làm cho hình thức bên ngoài của chúng ta trở nên sang trọng và tự tin hơn. Hiện tại nó trở nên vô cùng quan trọng và trở thành thiên hướng của đa số chúng ta khi mà cuộc sống được được nâng cao, không cần phải lo nghĩ quá nhiều về cái ăn cái mặc. Trang sức bạc và độc đáo là trang sức bạc cao cấp 925 đẹp trong từng khoảnh khắc là một trong những món phụ kiện được yêu thích nhất Bây giờ.Có lẽ bạc không còn xa lạ với mỗi chúng ta. Chúng ta không chỉ được tìm hiểu về bạc trong tài liệu sách vở mà còn được trực tiếp tiếp xúc với nó thông qua những trang sức bằng bạc. Vậy bạn có biết trang sức bạc cao cấp 925 làm từ gì không? Như chúng ta đã biết bạc thuần khiết là một kim loại khá mềm. Nếu chỉ dùng bạc nguyên chất để làm trang sức thì đôi khi chỉ một va đập hoặc có một lực nhỏ tác động vào thôi cũng làm cho nó bị biến dạng thậm chí là vỡ bể. Vậy thì cách giải quyết là gì? Thay vì dùng bạc thuần chất người ta đã pha thêm vào một sỗ chất như silic, bo,… để làm tăng tính cứng, độ bền bóng của bạc.Sử dụng trang sức bạc 925 giảm thiểu được nỗi lăn tăn là đồ trang sức sẽ bị mất đi độ bóng sáng trong một thời gian sử dụng. mặt hàng trang sức bạc hoàn toàn dễ dàng được đánh bóng lại và đồng thời nếu gặp phải những vấn đề về những chi tiết trên bề mặt cũng rất dễ được tu bổ.
Hãy liên lạc với quatangthuongyeu để sơ hữu cho mình bộ trang sức bạc 925 trao tặng cho những người ấy thương nhất của mình nhé. chân thành cám ơn bạn đã quan hoài tới bài viết.
it121hanhtinhxanh is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-10-2016, 03:46 PM
  post #3
it121hanhtinhxanh
Junior Member

Default Là con gái nên sở hữu cho mình bộ trang sức bạc Ý 925

Trang sức bạc Ý 925 là phụ kiện thời trang không thể thiếu nó hướng đến những giá trị thẩm mỹ nhất định, thể hiện được đẳng cấp của người đeo.Bài viết dưới đây sẽ giúp bạn khám phá về nó nhé.

Bạc ý 925 và những điều có thể bạn chưa biết
Con số 925 là tỉ lệ bạc trong một mặt hàng là 92,5%, các hợp chất khác chỉ chiếm 7,5% mà thôi. Có lẽ bạn đang thắc mắc, một loại bạc tốt như thế, sao không sử dụng 99,99% là bạc đó đi, sao lại chỉ có 92,5% thôi? Bởi lẽ khi pha tỉ lệ bạc như vậy, các thành phần khác sẽ giúp bạc cứng hơn, không dễ bị bẻ gãy bằng tay. Đồng thời, nó tạo một sự đồng nhất tuyệt đối, cho ra những mặt hàng trang sức có sức hút khó lòng cưỡng lại được.Người dân Việt nam ta từ lâu vốn có tâm lý chuộng các vật phẩm được làm từ vàng hay bạc tinh khiết, thuần chất hơn so với hợp kim. Bởi lối suy nghĩ cho rằng: vàng và bạc bị pha với các kim loại khác thì chất lượng và giá trị sẽ thấp hơn so với ban đầu. Chính vì vậy nhiều người vẫn khá thờ ơ, nghi ngờ bạc ý có tốt không?
Vậy thực hư bạc Ý có tốt không? Thì câu trả lời của chúng tôi hoàn toàn là có. Tuy được pha với một hàm lượng nhỏ các kim loại khác nhưng chúng giúp đem lại những tính chất vượt trội mà dòng bạc thuần chất khó lòng có được như: độ cứng cao, độ bền với áp lực, khả năng chống oxi hóa hay độ trắng sáng bề mặt,… tất cả những yếu tố trên đóng vai trò quan trọng giúp tạo ra các bộ trang sức bạc đẹp mắt, tinh xảo và thời trang với các sản phẩm: bông tai bạc, dây chuyền bạc,..
Thông qua những chia sẻ trên đây đã giúp bạn giải đáp những lo lắng, thắc mắc về trang sức bạc Ý 925. Nếu bạn muốn sở hữu bộ trang sức bạc Ý cao cấp hãy liên lạc với quatangthuongyeu.com đề chúng tôi giúp bạn thêm tỏa sáng và khẳng định phong cách của mình.
Old 25-10-2016, 12:32 AM
  post #4
it121hanhtinhxanh
Junior Member

Default Những điều mang lại khi đeo nhẫn bạc đôi

Nhẫn bạc đôi tượng trưng cho sự chia ly, nên rất nhiều cặp đôi kiêng kị không mua món đồ trang sức này. Liệu quan niệm trên có đúng hay không , bài viết dưới đây sẽ giúp đáp các băn khoăn thắc mắc trên nhé.

Nhẫn bạc Love to Love

Một trong những rào cản lớn nhất khiến nhiều bạn trẻ không đủ tự tin khi chọn mua nhẫn cặp bằng bạc để đeo chung bởi quan niệm đeo nhẫn bạc đôi dễ chia tay, tình yêu không vững bền. Bởi theo quan niệm xưa nếu vợ chồng hay đôi lứa nào đang yêu mà tặng trang sức bạc cho nhau không sớm thì muộn sẽ chia tay, đường ai nấy đi…. Vì thế nhiều lứa đôi lăn tăn không dám tặng nhau nhẫn bạc đôi vì sợ mối tình sẽ tan vỡ. Nếu bạn còn đang có tâm lý đó thì chắc hẳn mối tình của hai bạn chưa thật đậm sâu, bởi chính bạn còn đang không tin chuyện tình của mình sẽ có cái kết viên mãn.
Tình yêu có sâu đậm, bền vững hay không phụ thuộc phần lớn vào tình yêu hai bạn dành cho nhau mà thôi, nếu bạn cứ “vin” vào lý do vì đeo nhẫn bạc đôi nên chuyện tình hai bạn mới không suôn sẻ. Đọc xong bài viết chắc hẳn đã ý nghĩa của việc đeo nhẫn bạc đôi rồi chứ. Hãy đến với quatangthuongyeu để cùng trải nghiệm những bộ trang sức bạc đẹp và chất lượng.

Nguồn:[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]
Old 25-10-2016, 12:31 PM
  post #5
it121hanhtinhxanh
Junior Member

Default Lý giải hiện tượng dây chuyền bạc bị đen

Đeo trang sức bạc biểu hiện được gu thẩm mỹ cao, có tác dụng rất tốt với sức khỏe. Ngày nay dây chuyền bạc đang trở thành món đồ hot của các tín đồ thời trang. Nhưng sau một thời gian sử dụng dây chuyền bạc sẽ bị xỉn màu, vậy nguyên do là đâu hãy cùng chúng tôi tìm hiểu nhé.

dây chuyền bạc đôi cánh thiên thần

Dây chuyền bạc bị đen có thể do rất nhiều lý do nhưng nguyên nhân chúng ta có thể nghĩ ngay tời là do tuyến mồ hôi. Vì trong mồ hôi có chứa lưu huỳnh kết hợp với bạc thành bạc-lưu huỳnh kết tủa đen không tan bám trên bề mặt bạc, khiến bạc bị xỉn màu và mất đi vẻ trắng sáng. Ngược lại thâm chí một số người có tuyến mồ hôi có khả năng khử bạc-lưu huỳnh điều đó dẫn đến là khi đeo bạc lúc nào cũng sáng bóng. Anh chị chú ý bảo quản trang sức bạc cho tốt, tránh tiếp xúc với các hóa chất, dung dịch, khi không đeo nên cất giữ cẩn thẩn trong hộp mút. Sau khi tắm suối nước nóng,có thể thấy bạc bị đen, tại vì trong nước nóng có hidrosunfua, nhanh chóng tạo thành muối bạc-lưu huỳnh và làm bạc bị đen.
Dây chuyền bạc bị đen có thể do nhiều lý do, nhưng nguyên nhân chính thì như chúng tôi đã nêu ở trên, bài viết hy vọng đã giải đáp được nhửng lo lắng của Các bạn. Nếu có nhu cầu sở hữu cho mình mặt hàng trang sức bạc chất lượng thì hãy nhấc máy lên gọi cho chúng tôi bạc sẽ được chăm sóc khách hàng chi tiết về các mặt hàng. Nguồn:[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]
Old 26-10-2016, 03:34 PM
  post #6
it121hanhtinhxanh
Junior Member

Default Đeo nhẫn bạc ngón nào là hợp mệnh

Nhẫn bạc không chỉ là phụ kiện trang sức làm đẹp thông thường mà nó còn mang đến những giá trị tốt về sức khỏe. Theo quan điểm phong thủy khi đeo nhẫn bạc hợp mệnh sẽ mang đến nhiều may mắn cho chủ nhân. Mỗi vị tri đeo nhẫn trên ngón tay mang đến những ý nghĩa riêng, vậy đeo nhẫn bạc ngón nào nào là hợp mệnh. Hãy cùng nhau tìm hiều ý nghĩa đó nhé

Nhẫn bạc Change

Bạn nên đeo nhẫn theo nguyên tắc"nam tả, hữu đột". Với quý ông, tay trái đại diện cho bản thân chủ nhân, còn tay phải đại diện cho bạn gái, người vợ. Còn phái nữ thì ngược lại, tay phải đại diện cho bản thân, tay trái đại diện cho bạn gái, người chồng. Việc lựa chọn đeo nhẫn bạc ngón nào quả là điều khó khăn cho Cả nhà chưa am hiều về ý nghĩa của mỗi ví trị đeo nhẫn phải không nào. Sau đây sẽ là một vài gợi ý cho Anh chị em.
Nếu bạn muốn thúc đẩy sự nghiệp thăng tiến thì hãy đeo nhẫn ở ngón trỏ. Đeo nhẫn ở đây khiến bạn trở nên có nhiều tham vọng với năng lực của chính mình. Nếu muốn thăng chức, tăng lương hay chuần bị cho kỳ thi cử quan trọng, bạn hãy đeo nhẫn ngón trỏ để đem lại tác dụng thăng vận của ngón tay này. Do đó, đeo nhẫn ở ngón trỏ sẽ thúc đẩy sự nghiệp, chuyện học hành thêm thuận lợi và phát đạt.
Nếu bạn muốn tăng uy quyền thì đeo nhẫn bạc ở ngón cái. Một dẫn chứng rõ ràng là các vua chúa thời thường đeo nhẫn ngón cái. Nếu bạn muốn sự bình ổn duy trì sự hạnh phúc trong cuộc sống thì nên đeo nhẫn ngón giữa. Đeo nhẫn ngón áp út Đeo nhẫn ở ngón này nghĩa là bạn đang đặt hy vọng vào điều mà mình đang khát khao nhất bằng cả con tim. Bạn hăng say thực hiện để đạt mục đích một cách uyển chuyển và khéo léo.
Đeo nhẫn ngón út bạn có thể thân thiết với mọi người, cho dù đó là ai, thuộc tầng lớp nào. Bạn nhận được sự cảm thông sâu sắc từ mọi người và thành công nhờ lòng yêu mến của họ.

Chúng tôi mong rằng với những thông tin mình vừa chia sẻ đã giải đáp cho Cả nhà được các thắc mắc lăn tăn về việc đeo nhẫn bạc ngón nào cho hợp mệnh. xin cám ơn Các bạn đã quan tâm tới bài viết. Nguồnhttps://quatangthuongyeu.com/nhan-bac-dep.html:
Old 27-10-2016, 11:39 AM
  post #7
it121hanhtinhxanh
Junior Member

Default Cách đeo nhẫn giữ tiền tài

Bạn đang gặp phải vấn đề thất thoát tiền tài, vậy đeo nhẫn ngón nào để giữ tiền. Hãy cùng chúng tôi tìm hiểu bài viết dưới đây nhé.

Bạn đã gặp trục trặc về kinh tế, không hiểu sao tiền tài làm ra cứ bay đi đâu hết, thắc mắc không biết đeo nhẫn ngón nào để giữ tiền. Chúng tôi cho bạn một lời khuyên là hãy đeo nhẫn ngón giữa để giữ tiền, là nhẫn bất kỳ không kể là nhẫn vàng bạc hay đồng, inox gì cũng được.
Nếu bạn muốn tập hợp sức mạnh, tăng cường vận may trên mọi phương diện của cuộc sống, duy trì hạnh phúc thì hãy đeo nhẫn ngón tay giữa. ếu là trai thì đeo ngón giữa tay trái, nếu là gái thì đeo ngón giữa bên tay phải.Ngoài ra, khi đeo nhẫn ngón giữa thì tiền bạc của bạn sẽ không bị phân tán đi, giúp bạn giữ tiền và khai vận, phát tài phát lộc.Màu sắc cũng vô cùng quan trọng trong phong thủy, vì người mạng nào sẽ hợp với nhẫn màu đó vì khi làm vậy mới đúng theo quy luật Âm- dương trong luật ngũ hành

Nhẫn không giản đơn là một món đồ trang sức mà còn có tác dụng phong thủy, đeo nhẫn cũng cần tuân thủ nguyên tắc phong thủy, chọn đúng ngón tay đeo nhẫn.Nguồn:[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...] Hãy đến với quatangthuongyeu để trải nghiệm các bộ trang sức đẹp nhất
Old 28-10-2016, 01:00 PM
  post #8
it121hanhtinhxanh
Junior Member

Default Hướng dẫn tự làm hộp hề đồ handmade ý nghĩa tặng bạn trai

Bạn đang băn khoăn không biết dịp sinh nhật sắp tới tặng bạn trai món đồ gì. Một gợi ý cho bạn là tự tay làm món quà handmade ý nghĩa tặng bạn trai, chúng ta sẽ bắt tay vào làm nhé.

"Hộp hề" quà handmade ý nghĩa tặng bạn trai

Sau đây chúng ta chúng ta sẽ bắt tay vào làm hộp hề luôn nhé. Anh chị em nào khéo tay sẽ làm rất nhanh đấy.
Cả nhà chuẩn bị cho mình một số dụng cụ sau:
-1 chiếc tất giấy
-Đất
-Hạt giống cỏ
-2 con mắt
-1 miếng xốp tròn màu cam hoặc đỏ
-Giấy bìa màu
-Cốc nhựa
-Súng bắn kéo

Xong công đoạn này chúng ta triển luôn nhé:
Bước 1:Đầu tiên Anh chị em chuẩn bị cho mình chiếc kéo này để cắt chiếc tất giấy khoảng 20cm từ đáy. Sau đó là bạn cho ít hạng giống cỏ xuống đáy tất rồi cho tất vào.

Bước 2: Để cho khối đất thành hình thuôn tròn bạn thắt thật chặt đầu còn lại của tất nhé

Bước 3: Làm cho khối đất cân đối thì trước tiên Các bạn chuẩn bị cho mình 1 cái chậu bé xinh, cho đầu thắt nút xuống dưới. Như vậy là khối đất đã cân đối bạn dùng keo nến dán mắt, mũi và miệng cười lên.

Bước 4: Choi khối đất vào trong nước khoảng 1-2 phút cho tới khi đất có độ ẩm thích hợp, thì lấy ra đặt chiếc cốc dưới ánh nắng mặt trời., 2-3 ngày tưới nước một lần.

Sau 2 tuần bạn sẽ thấy thành quả là khuôn mặt và đám tóc ngộ nghĩnh của chú này. Nguồn:[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]
Old 28-10-2016, 11:42 PM
  post #9
it121hanhtinhxanh
Junior Member

Default Khám phá kiểu nhẫn lông đuôi voi

Từ lâu kiểu nhẫn lông đuôi voi đã được bà con Tây Nguyên và Ê ĐÊ coi là trang sức đeo ngàn đời. Nó đem lại rất nhiều may mắn cho người đeo, nó là biểu tượng cho câu chuyện tình yêu cảm động của người Tây Nguyên. Chúng ta hãy cùng nhau tìm hiểu về kiểu nhẫn lông đuôi voi này nhé.

Theo người Tây Nguyên loài voi rât chung thủy, cả đời một con voi cái chỉ "chung thủy" với một con voi đực. Khi bị bán cho buôn khác thì chúng lại tìm đến nhau vào mùa động dục. Voi chính là biểu tượng của lòng chung thủy và kiểu nhẫn lông đuôi voi từ đó trở thành món đồ trang sức ngàn đời của người dân Tây Nguyên.
Kiểu nhần lông đuôi voi cũng được coi như"bùa yêu" mang đến cho tình cảm của hai bạn nhiều điều may mắn.
Ở Tây nguyên đã có môt câu chuyện tình đầy cảm động giữa đôi trai gái.
tình cảm phải trải qua sóng gió mới thêm bền chặt. Họ đã thần voi ban tặng cho một tín vật là một chiếc lông đuôi voi. Từ đó trở về sau hai người đã sống với nhau đến đầu bạc răng long.
Khi kiểu nhẫn lông đuôi voi mang đến nhiều tác dụng:
- Đeo kiểu nhẫn lông đuôi voi sẽ gặp được nhiều may mắn, có sức khỏe tốt.
Khi đính hôn vợ chồng thường trao nhau nhẫn lông đuôi voi vì nó là biểu tượng của tình cảm, sẽ sống bên nhau tới đầu bạc răng long.
-Buộc sợi lông đuôi voi trên cổ tay sẽ rất may mắn.
Theo quan niệm xưa nhẫn lông đuôi voi còn có tác dụng xua đuổi tà ma.
Có những câu chuyện kỳ diệu về lông đuôi voi khiến cho người ta rất chuộng kiểu nhẫn lông đuôi voi này.
Đó là câu chuyện tình đã trở thành bất từ mà người dân Tây Nguyên ai ai cũng biết.
Chuyện kể về tình yêu của đôi trai gái, tình cảm của họ không được thuận lợi như người khác, tình cảm của họ trải qua nhiều thăng trầm chỉ nhờ đến tín vật là chiếc lông đuôi voi do "thần voi ban tặng" thì họ mới đến được với nhau
Chính vì thế lông voi đã trở thành biểu tượng cho sự chung thủy và người Tây Nguyên đã chọn đeo nhẫn lông đuôi voi để hướng tới ý niệm đó. Nguồn:[Link đã ẩn, đăng nhập để được xem link. Hoặc click vào đây để đăng ký...]
Old 02-12-2016, 10:17 AM
huyengv
Junior Member

huyengv's Avatar

ID: 193115
Sở thích: Nhiều thứ
Nghề nghiệp: Sinh Viên
Default Ðề: Mong cả nhà giúp đỡ mình nhé!

Chúc bé hay ăn chóng lớn !!!

huyengv is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

DU HOC TRUNG QUOC Bookmarks DU HOC TRUNG QUOC

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn