Trở lại   Học tiếng Trung | Du học Trung Quốc » TIẾNG TRUNG THPT VÀ ĐẠI HỌC » Tiếng Trung Đại Học

Tiếng Trung Đại Học tiếng Trung ở trường Đại Học, sinh viên khoa tiếng Trung các Trường Đại Học

Hỏi về thi cao học tiếng Trung

Tiếng Trung Đại Học

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 04-05-2012, 01:37 PM
  post #1
夏天之雨
Junior Member

夏天之雨's Avatar

ID: 123353
Cảm ơn: 6
Icon53 Hỏi về thi cao học tiếng Trung

Chào cả nhà!
Em định thi Cao học tiếng Trung bên trường Đại Học ngoại ngữ tháng 9 này. Anh chị nào đã từng thi cho em hỏi Đề thi có khó lắm không ạ? Với cả có nên đi ôn thi không ạ, tại em thấy thi cả Ngữ âm, ngữ pháp, từ vựng vs ngữ nghĩa nữa. Thi nghe đọc viết thì ở trình độ nào ạ?
谢谢!

“想要吃蔬菜,浇水要勤快!”
夏天之雨 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-08-2014, 12:06 PM
  post #2
Tiếng Trung cho mọi người
Junior Member

ID: 176631
Cảm ơn: 6
Default Ðề: Hỏi về thi cao học tiếng Trung

Trích:
Nguyên văn bởi 夏天之雨 View Post
Chào cả nhà!
Em định thi Cao học tiếng Trung bên trường Đại Học ngoại ngữ tháng 9 này. Anh chị nào đã từng thi cho em hỏi Đề thi có khó lắm không ạ? Với cả có nên đi ôn thi không ạ, tại em thấy thi cả Ngữ âm, ngữ pháp, từ vựng vs ngữ nghĩa nữa. Thi nghe đọc viết thì ở trình độ nào ạ?
谢谢!

Bạn học bên Trung tâm tiếng Trung cho mọi người ở Đội Cấn, ở đó có khóa học ôn cho người thi cao học, hiệu quả lắm !

Tiếng Trung cho mọi người
LH Cô Dung: 0914 346 791
Số 2 ngách 42 ngõ 210 Đội Cấn, Ba Đình, HN
Tiếng Trung cho mọi người is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-08-2014, 01:01 PM
  post #3
becauseyoulive
Dtt Member

becauseyoulive's Avatar

ID: 82303
Cảm ơn: 245

Mình đã từng thi CH trường ĐHNN -ĐHQG HN ... nếu bạn hỏi "đề thi có khó lắm không?" thì mình xin trả lời là độ khó-dễ tùy thuộc vào năng lực từng người thôi. Hơn nữa, bạn hỏi là "có nên đi ôn thi không?" thì mình cũng xin trả lời là nếu bạn có thời gian đi ôn được thì tốt hơn. Vì trước đây mình không đi ôn nhưng nghe các bạn đi ôn nói là đề thi đa số giống với dạng bài thầy cô cho ôn. Phải thi cả Ngữ âm, ngữ pháp, từ vựng vs ngữ nghĩa nữa. Thi nghe, đọc, viết. Đề thi viết thì theo cá nhân mình thấy, dạng đề giống với thi tốt nghiệp ĐH (viết 1 bài văn & 1 đoạn văn với những từ cho sẵn). Ngoài ra, còn thi Tiếng Anh nữa. Tiếng Anh thi trắc nghiệm hoàn toàn, dạng giống thi đại học nhưng dễ hơn 1 chút. Nếu bạn học trường khác & thi CH trường ĐHQG thì nên tham khảo giáo trình của trường Quốc gia nhé. Mình thi cách đây 2 năm, không biết năm nay thế nào. Chúc bạn ôn và thi tốt nhé!

^ 有些人永远不必等 ^
becauseyoulive is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-08-2014, 04:41 PM
  post #4
phamtrang
Dtt Member

ID: 92575
Cảm ơn: 0

Mình đã học xong cao học của trường DHNN-DHQGHN rồi, thi đầu vào với mình thì không khó, thi cả ngữ âm từ vựng ngữ pháp, phần nghe, thi viết nữa. với thi tiếng anh thì không khó lắm ôn chắc ngữ pháp là làm tốt. Phần nghe năm mình thi chủ yếu ở HSK, còn thi ngữ âm thì bạn học chắc không khó chút nào. có thời gian bạn đi ôn cũng được. mình không ôn thi đầu vào. tuy nhiên khi ra trường bạn phải đạt tiếng anh trìhh b1 theo khung tham chiếu châu âu mới được bảo vệ luận văn tốt nghiệp
phamtrang is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

DU HOC TRUNG QUOC Bookmarks DU HOC TRUNG QUOC

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn