Trở lại   Học tiếng Trung | Du học Trung Quốc » LOA PHÓNG THANH » Thông báo mới từ Dtt » Thông báo mới cần đọc

Thông báo mới cần đọc Các thông báo mới từ dtt, và các cảnh báo, khóa nick thành viên vi phạm quy định của diễn đàn.

Về nút thanks và việc xử lý các thành viên thanked ảo.

Thông báo mới cần đọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 06-07-2009, 12:05 PM
xiakuokuo
Senior Member

ID: 19704
Sở thích: đủ thứ
Nghề nghiệp: lộn xộn
Cảm ơn: 18
Default Ðề: Về nút thanks và việc xử lý các thành viên thanked ảo.

Trích:
Nguyên văn bởi 笑看风雨 View Post
Lố trời, lại em kuokuo.
Cái thống kê đấy lâu lâu để 1, 2 ngày, để mọi người theo dõi 1 tý thôi ko sao đâu.
Còn lại ý kiến 2,3,4 của em cá nhân mình thì ko nghe theo đâu, ko biết ý kiến mọi người thế nào?
Cảm ơn bạn đã trả lời và thể hiện tính dân chủ trên diễn đàn bằng cách hỏi ý kiến của những người khác.

Những lời sau không liên quan đến việc nút Thanks nên để như thế nào, nhưng câu trả lời của 笑看风雨 làm mình có chút không hài lòng:
1. "Lố trời" -> diễn tả thái độ không hài lòng của bạn đối với mình đúng không?
2. "lại" -> bạn cho rằng mình là người gây chuyện sao?
Nếu bạn thực sự cho là vậy hãy nói thẳng, sau này mình không cần đóng góp bất cứ ý kiến nào cả. Mình ít tham gia trên diễn đàn nhưng không có nghĩa là không quan tâm càng không có chuyện thích viêt lung tung đối với những điều mà mình trân trọng.
3. Thêm nữa, trên diễn đàn tên của mình là Xiakuokuo, không phải kuokuo.
4. Bạn không nghe theo vì cho rằng như thế là sự bắt chước không có tính sáng tạo à?
Dù sao diễn đàn là của nhiều người, chúng ta sẽ làm theo ý kiến của đa số (nếu đúng).

Thiên thấn linh tinh.
xiakuokuo is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-07-2009, 12:43 PM
texinh2987
美丽的幸福流下美 ��的忧伤

ID: 884
Cảm ơn: 73

Trích:
Nguyên văn bởi xiakuokuo View Post
Cảm ơn bạn đã trả lời và thể hiện tính dân chủ trên diễn đàn bằng cách hỏi ý kiến của những người khác.

Những lời sau không liên quan đến việc nút Thanks nên để như thế nào, nhưng câu trả lời của 笑看风雨 làm mình có chút không hài lòng:
1. "Lố trời" -> diễn tả thái độ không hài lòng của bạn đối với mình đúng không?
2. "lại" -> bạn cho rằng mình là người gây chuyện sao?
Nếu bạn thực sự cho là vậy hãy nói thẳng, sau này mình không cần đóng góp bất cứ ý kiến nào cả. Mình ít tham gia trên diễn đàn nhưng không có nghĩa là không quan tâm càng không có chuyện thích viêt lung tung đối với những điều mà mình trân trọng.
3. Thêm nữa, trên diễn đàn tên của mình là Xiakuokuo, không phải kuokuo.
4. Bạn không nghe theo vì cho rằng như thế là sự bắt chước không có tính sáng tạo à?
Dù sao diễn đàn là của nhiều người, chúng ta sẽ làm theo ý kiến của đa số (nếu đúng).
hình như bạn xiakuokuo nghĩ hơi nhiều thì phải, anh 风雨 không có ý nghĩ bạn là người gây chuyện đâu, cũng không có thái độ không hài lòng đâu, "Lố trời" chỉ là câu nói đùa thôi mà. Có thể là anh ấy nghĩ là ý kiến bạn đưa ra chưa phù hợp lắm nên không nghe theo. còn cách gọi tên, anh ấy gọi thế cũng chỉ là tắt đi và vui vui 1 tý thôi mà, kiểu như tên mình hay bị mọi người gọi trêu là "te tua" hay gì gì đó.
Hy vọng bạn không vì chuyện này mà giận cả diễn đàn nhé, diễn đàn luôn mong nhận được nhiều hơn nữa những ý kiến đóng góp của các thành viên để có thể phát triển hoàn thiện nhất, trong đó có bạn đấy

texinh2987 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-07-2009, 12:01 PM
笑看风雨
Cảnh sát cơ động

笑看风雨's Avatar

ID: 2
Sở thích: Tiền
Nghề nghiệp: Cave Nam
Cảm ơn: 1,250

Texinh nói trúng ý anh rồi, cảm ơn em.

Trong cách xưng hô thì gần như lúc nào mình cũng đang "đùa", ở ngoài đời cũng vậy. cứ quen miệng, có lẽ "mất khả năng nghiêm túc" rồi.
Nhưng mỗi lần gọi "khác đi" như thế thấy vui vui, hài hài.
Chứ ko có ý gì khác đâu.

Các ý kiến của kuokuo về diễn đàn mình ko tham gia nữa, mọi người trao đổi rồi đưa ra kết luận, sẽ theo số đông.
笑看风雨 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-07-2009, 02:09 PM
xiao_gou_88
Gold Member

xiao_gou_88's Avatar

ID: 15683
Sở thích: ăn,ngủ và học tiếng Hán
Nghề nghiệp: student
Cảm ơn: 89

Trích:
Nguyên văn bởi xiakuokuo View Post
Hôm nay lên diễn đàn thấy có mục thống kê người được cảm ơn nhiều nhất, tản mạn một hồi đến topic này nên xin đề vài chữ.
1. Các bạn cho là có nick ảo để tự cảm ơn hoặc do quan hệ quen biết rồi cảm ơn lẫn nhau, nay lại thống kê liệu mục này có làm tăng mục đích phấn đấu để được có tên trong "bảng vàng" này theo cách ảo như trên hay không?
2. Việc cảm ơn hay được cảm ơn đã được coi như là khích lệ mang tính cá nhân rồi, vậy có cần thiết thống kê 2 chỉ tiêu này trên thông tin tài khoản của mỗi thành viên để ai cũng có thể nhìn thấy hay không?
3. Có nên học tập một số diễn đàn khác? Mình có tham quan một số diễn đàn khác (Hán ngữ, tin học, ...) họ không thống kê việc được cảm ơn hay cảm ơn (mặc dù vẫn để nút thank cho mỗi bài viết, hoặc bằng cách bầu chọn uy tín dạng ngôi sao, không để số lần).
4. Việc khuyến khích các thành viên viết nhiều bài chất lượng để nhận được sự cảm ơn chân thành và có ý nghĩa, ban quản trị có thể xem xét bằng cách gửi email riêng hoặc một topic trong mục "Món quà từ trái tim" để khích lệ họ.

Trên đây là một số quan điểm của mình, hy vọng không bị xem là việc " Bới lông tìm vết.
cái này bạn không cần lo. Diễn đàn là nơi mọi người trao đổi học tập. Được cảm ơn hay không cũng không phải là việc quan trọng, cái chính là mình đã học được những cái gì. nói túm lại là mục đích nâng cao trình độ và năng lực bản thân, không nên nhìn vào cái hư danh. đó chính là nhược điểm của người Việt Nam mình. Còn với các bài viết hay, chúng ta phải theo dõi nhận xét từ nhìu thành viên, làm sao mà Ban quản trị có thể tự nhận xét riêng mà gửi mail được.

Tớ thấy cái cần thay đổi đó là chất lượng thông tin bài viết. Thông tin toàn coppy y chang các website khác. Mình thấy cần yêu cầu các bạn ấy viết bài theo ý hiểu. Khi đó mới là kiến thức của mình, không nên coppy vì như vậy thiếu tính khoa học, mãi mãi làm việc với diễn đàn chắc cũng chẳng giỏi lên được.
xiao_gou_88 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-07-2009, 10:29 AM
xiakuokuo
Senior Member

ID: 19704
Sở thích: đủ thứ
Nghề nghiệp: lộn xộn
Cảm ơn: 18
Icon29 Ðề: Về nút thanks và việc xử lý các thành viên thanked ảo.

Trích:
Nguyên văn bởi xiao_gou_88 View Post
cái này bạn không cần lo. Diễn đàn là nơi mọi người trao đổi học tập. Được cảm ơn hay không cũng không phải là việc quan trọng, cái chính là mình đã học được những cái gì. nói túm lại là mục đích nâng cao trình độ và năng lực bản thân, không nên nhìn vào cái hư danh. đó chính là nhược điểm của người Việt Nam mình. Còn với các bài viết hay, chúng ta phải theo dõi nhận xét từ nhìu thành viên, làm sao mà Ban quản trị có thể tự nhận xét riêng mà gửi mail được.

Tớ thấy cái cần thay đổi đó là chất lượng thông tin bài viết. Thông tin toàn coppy y chang các website khác. Mình thấy cần yêu cầu các bạn ấy viết bài theo ý hiểu. Khi đó mới là kiến thức của mình, không nên coppy vì như vậy thiếu tính khoa học, mãi mãi làm việc với diễn đàn chắc cũng chẳng giỏi lên được.
Viết mấy lời này nữa thôi nhằm chốt lại ý của Xiakuokuo trong chủ đề này rằng: để hạn chế nạn cảm ơn ảo cách tốt nhất tại thời điểm này, chỉ là thời điểm này là ẩn đi thống kê số lần cảm ơn và được cảm ơn trên thông tin chi tiết của mỗi người, để những người khác tạm thời không thấy.

Kuokuo tôi không phải người hay săm soi cách sử dụng từ ngữ, thiết nghĩ đang góp ý trong khu vực được gọi là nơi xây dựng bộ khung pháp luật cho cả diễn đàn nên cần sử dụng từ ngữ chính xác và cẩn thận, để phân biệt cho khu vực pháp luật và tự do. Có lẽ do kuokuo quá câu nệ về hình thức ở đây chăng? Chắc sẽ sửa đổi để vui tính hơn.

Đang bàn về việc cảm ơn ảo, nhưng thật sự muốn có một nút thanks ở đây để cảm ơn lời động viên dễ thương và dịu dàng của texinh2987, cũng cảm ơn sự nhiệt tình và hài hước trong lời hồi đáp của 笑看风雨. Ngoài ra cũng cảm ơn sự nhắc nhở của xiao_gou_88 rằng Xiakuokuo, xiao_gou_88 đang đi quá xa trong chủ đề “Về nút thanks và xử lý các thành viên thanked ảo”, cái thực sự cần thay đổi là làm sao thay đổi và nâng cao chất lượng, khích lệ các bài viết ấy, nhưng chúng ta sẽ bàn ở một chủ đề khác. Một lần nữa cảm ơn sự nhiệt tình trao đổi của các bạn, hy vọng sẽ cùng trao đổi nhiều hơn ở các chủ đề khác.

Thiên thấn linh tinh.
xiakuokuo is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-07-2009, 12:05 PM
xiao_gou_88
Gold Member

xiao_gou_88's Avatar

ID: 15683
Sở thích: ăn,ngủ và học tiếng Hán
Nghề nghiệp: student
Cảm ơn: 89

hì. Bạn kuokuo tính cách thẳng thắn, thỏa mái, lại có đầu óc . Như thế rất thú vị. Dù sao ý kiến cậu đưa ra cũng rất hay, có điều hơi khó làm a. chúc vui!
xiao_gou_88 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-07-2009, 10:38 PM
笑看风雨
Cảnh sát cơ động

笑看风雨's Avatar

ID: 2
Sở thích: Tiền
Nghề nghiệp: Cave Nam
Cảm ơn: 1,250

Đồng ý + Nhất trí

Đệ nghị mọi người hãy để cho nút Thanks/Cảm ơn thật sự có ý nghĩa!

Buồn ngủ rồi, chuồn lẹ thôi,..
笑看风雨 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

DU HOC TRUNG QUOC Bookmarks DU HOC TRUNG QUOC

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn