Trở lại   Học tiếng Trung | Du học Trung Quốc » LOA PHÓNG THANH » Thông báo mới từ Dtt » Thông báo mới cần đọc

Thông báo mới cần đọc Các thông báo mới từ dtt, và các cảnh báo, khóa nick thành viên vi phạm quy định của diễn đàn.

Về nút thanks và việc xử lý các thành viên thanked ảo.

Thông báo mới cần đọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 02-01-2009, 04:33 PM
  post #1
笑看风雨
Cảnh sát cơ động

笑看风雨's Avatar

ID: 2
Sở thích: Tiền
Nghề nghiệp: Cave Nam
Cảm ơn: 1,250
Default Về nút thanks và việc xử lý các thành viên thanked ảo.

Về nút thanks và việc xử lý các thành viên thank ảo.

Phát hiện và 1 số thành viên có số cảm ơn giả tạo. Không phải
do người đọc thực lòng cảm ơn họ.

Nhân nhượng không nêu tên tại đây, nhưng trong vòng 3 ngày
các thành viên này tự dùng nick hủy bỏ các cảm ơn giả tạo
trên. Nếu thành viên này ko tự làm, sẽ khóa nick, dtt ko
chấp nhận các thành viên như vậy.

Nếu có thắc mắc, oan uổng gì thì đưa ra ngay tại đây. Sẽ trả
lời bằng các chứng cứ cụ thể.

Bắt buộc phải xử lý và đưa ra topic này để làm gương cho các
thành viên khác. Để không phải xử lý việc tương tự 1 lần nữa
.
Hãy để nút thanks thật sự có ý nghĩa.

Hãy tham gia phát triển thực chất diễn đàn, tuyệt đối cấm
việc phát triển ảo, giả tạo cá nhân như:
- Lập nhiều nick post bài
- Tự lập nick để thanks, hay nhờ người khác thanks(thanks ảo).

Các vi phạm này sẽ được xử lý công khai và thẳng tay.
笑看风雨 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-01-2009, 11:12 PM
  post #2
ongnon
Khách mời

ongnon's Avatar

ID: 6
Cảm ơn: 136

Hừm, chúng ta ở đây muốn thực chất, khi cảm ơn thì đó là khi cảm thấy bài đó thật sự có ích với mình, khi mình đang vướng mắc mà có người giải đáp hoặc chỉ bảo cho mình chứ không phải dùng nick ảo để tạo uy tín giả. Có câu " thật không thể là giả, giả thì vĩnh viễn không bao giờ là thật", đừng tự lừa chính bản thân mình như vậy và mong rằng đừng có chạy theo thành tích.
Đến ngay cả diễn đàn cũng luôn trung thành với sự thật, ví dụ đơn giản là số thành viên online là thành viên thật chứ không phải số ảo
Hy vọng chuyện này không xảy ra, và nếu vẫn cố quá thì hehe,,,,,,,,,quá cố đi

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà
ongnon is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2009, 12:16 AM
  post #3
maytroi
Khách mời

ID: 4693
Cảm ơn: 475

Ý kiến đưa ra rất kịp thời. Hoàn toàn tán thành. Nếu giúp bạn bè là để được thanks nhiều thì tớ sẽ treo hình và cho địa chỉ số nhà đường phố và tranh cái dễ làm với người khác luôn. Thực ra cái quan trọng hơn là vui thật sự trong lòng khi ta hiện diện (hay hiện tên) với diễn đàn và khẳng định được giá trị của bản thân.

Về vấn đề này, tớ muốn bàn thêm với fengyu và onnon vào giờ khác.

天高云淡,望 断南飞雁
maytroi is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2009, 01:42 AM
  post #4
VNyeumen
Gold Member

ID: 2968
Cảm ơn: 52

Trích:
Nguyên văn bởi 笑看风雨 View Post
Về nút thanks và việc xử lý các thành viên thank ảo.

Phát hiện và 1 số thành viên có số cảm ơn giả tạo. Không phải
do người đọc thực lòng cảm ơn họ.

Nhân nhượng không nêu tên tại đây, .
theo mình nghĩ nhân nhượng chưa chắc là một chuyện tốt,chẳng phải nể mặt gì cả ,cứ nêu thẳng tên tại đây.xem những người đó có những gì giải thích .mới được ra một kết luận xem chúng nó cố ý hay vô ý,
ngoài ra tớ cũng góp một ý kiến cho diễn đàn,trong trường hợp dùng được tiếng Việt cứ dùng tiếng Việt,đừng lai nhiều tiếng Anh nhiều quá , không phải người nào cũng xem hiểu tiếng Anh cả,就以我而言 có lúc thấy có nứt bằng tiếng Anh chẳng hiểu ý nói gì cứ bấm thử vào xem sao.nay tớ đang lo lắng những người cảm ơn giả tạo có tên mình trong danh sách không

thay đổi nội dung bởi: VNyeumen, 03-01-2009 lúc 01:46 AM.
VNyeumen is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2009, 06:52 PM
  post #5
岁月无声
颩蓅迗丅莪①亽

岁月无声's Avatar

ID: 8578
Sở thích: 傲笑紅塵
Nghề nghiệp: 山水尋夢
Cảm ơn: 550
Icon28

Về vấn đề này hôm nay em cũng xin nghiêm khắc phê bình bản thân và nhận lỗi với dd. Em thì không lập nick ảo để tự ấn thank cho mình nhưng từ khi biết dd em cũng có giới thiệu với một số người em hay người bạn trong và ngoài công ty, em có nói với họ nguyên văn thế này: " Vào đây để học, để tìm hiểu những cái mình chưa biết, thấy bài của ai hay thì tick vào Thank để cảm ơn công sức của họ, và đừng quên cảm ơn cho anh nhé ". Tuy rằng người mà em giới thiệu vào đều có một trình độ nhất định đủ để có thể hiểu và biết bài nào hay, bài nào thú vị để mà cảm ơn, nhưng dù sao như thế vẫn là giả dối, có những khi chỉ là thank ảo như anh Fengyu đã nói. Điều đó cũng là do khi mới vào dd em còn chưa hiểu nhiều, cứ nghĩ như thế là hay, nhưng về sau em mới nhận ra rằng điều đó là hoàn toàn vô nghĩa, có mang lại ích lợi gì nếu người ta không thật lòng hoặc không chịu đi đọc và tìm hiểu mà lại cứ ấn thanks cho mình như một cái máy??? Nghĩ suy về điều này đã giúp em hiểu nhiều hơn về ý nghĩa của từ " Đắc nhân tâm ". Cảm ơn anh Fengyu, anh ongnon, anh maytroi về nhưng gì các anh đã dạy.

Tri giao quái ngã sầu đa mộng
Thiên hạ hà nhân bất mộng trung?
岁月无声 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2009, 07:19 PM
  post #6
airy_fairy_pinklotus
Banned

ID: 46
Sở thích: 音乐
Cảm ơn: 488

Trích:
Nguyên văn bởi 岁月无声 View Post
Về vấn đề này hôm nay em cũng xin nghiêm khắc phê bình bản thân và nhận lỗi với dd. Em thì không lập nick ảo để tự ấn thank cho mình nhưng từ khi biết dd em cũng có giới thiệu với một số người em hay người bạn trong và ngoài công ty, em có nói với họ nguyên văn thế này: " Vào đây để học, để tìm hiểu những cái mình chưa biết, thấy bài của ai hay thì tick vào Thank để cảm ơn công sức của họ, và đừng quên cảm ơn cho anh nhé ". Tuy rằng người mà em giới thiệu vào đều có một trình độ nhất định đủ để có thể hiểu và biết bài nào hay, bài nào thú vị để mà cảm ơn, nhưng dù sao như thế vẫn là giả dối, có những khi chỉ là thank ảo như anh Fengyu đã nói. Điều đó cũng là do khi mới vào dd em còn chưa hiểu nhiều, cứ nghĩ như thế là hay, nhưng về sau em mới nhận ra rằng điều đó là hoàn toàn vô nghĩa, có mang lại ích lợi gì nếu người ta không thật lòng hoặc không chịu đi đọc và tìm hiểu mà lại cứ ấn thanks cho mình như một cái máy??? Nghĩ suy về điều này đã giúp em hiểu nhiều hơn về ý nghĩa của từ " Đắc nhân tâm ". Cảm ơn anh Fengyu, anh ongnon, anh maytroi về nhưng gì các anh đã dạy.
Không thể phủ nhận những gì bạn đã cống hiến cho diễn đàn,bài viết có chất lượng trong 1 số topic,những lời đối đáp rất ấn tượng.
Cũng khen bạn đã "ra đầu thú" cho dù bạn có không ra đầu thú thì chỉ cần một người hơi có trình độ thôi cũng biết rất nhiều là thanks ảo
Với sự quen biết với bạn thì mình cũng chỉ dám thank khi nào bạn xứng đáng được hưởng.Và xin góp ý với bạn cũng dùng con mắt công tâm khi thank những bài khác,mình thấy có khi bạn bấm nút ấy như 1 sự tăng cường mối quan hệ
Em cũng xin nhận thiếu sót là ít có thời gian vào diễn đàn nên chỉ vào những cái topic nào thu hút thì mới vào đọc,và như vậy đã để lỡ rất nhiều những bài có giá trị,đã để lỡ rất nhiều những cái đáng " cảm ơn"
airy_fairy_pinklotus is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2009, 08:00 PM
  post #7
plum_111411
Senior Member

ID: 4032
Sở thích: linh tinh
Cảm ơn: 27

Chẳng phạm tội nào ở trên nhưng có lần định cho nick mất tích khỏi danh sách thanks ( hic tại bị ép sân)thì đột nhiên số lượng bài được thanks tăng đột biến( cái này có nói với 1 người rồi nhưng người đó ko biết)nhưng ko biết nó có cấu thành tội gì ko

thật là phức tạp !spam tiếp( tội mới),

Vui chơi ta quyết vui chơi
plum_111411 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2009, 09:24 PM
  post #8
岁月无声
颩蓅迗丅莪①亽

岁月无声's Avatar

ID: 8578
Sở thích: 傲笑紅塵
Nghề nghiệp: 山水尋夢
Cảm ơn: 550
Icon28

Trích:
Nguyên văn bởi airy_fairy_pinklotus View Post
Không thể phủ nhận những gì bạn đã cống hiến cho diễn đàn,bài viết có chất lượng trong 1 số topic,những lời đối đáp rất ấn tượng.
Cũng khen bạn đã "ra đầu thú" cho dù bạn có không ra đầu thú thì chỉ cần một người hơi có trình độ thôi cũng biết rất nhiều là thanks ảo
Với sự quen biết với bạn thì mình cũng chỉ dám thank khi nào bạn xứng đáng được hưởng.Và xin góp ý với bạn cũng dùng con mắt công tâm khi thank những bài khác,mình thấy có khi bạn bấm nút ấy như 1 sự tăng cường mối quan hệ
Em cũng xin nhận thiếu sót là ít có thời gian vào diễn đàn nên chỉ vào những cái topic nào thu hút thì mới vào đọc,và như vậy đã để lỡ rất nhiều những bài có giá trị,đã để lỡ rất nhiều những cái đáng " cảm ơn"
Cảm ơn đã lời góp ý thẳng thắn. Nhưng có điều tớ muốn nói, tạo quan hệ là để cầu học thức( Cậu xem lại những người mà tớ đã cảm ơn xem người ta ở tầm cao nào? Nói thẳng ra là đều có cái rất có giá trị để bản thân tớ phải học hỏi). Và tớ dám khẳng định nếu như những bài viết không thú vị, hài hước, không sâu xa,không mang lại sự giúp đỡ, không làm cho mình nhận ra cái sai của mình và nhất là không có tính chiều sâu hoặc không có ngôn ngữ bác học chút thì không dễ để mọi người cảm ơn.(Nhất là tớ), cậu cứ đi xem lại đi nhé. Thank cũng là cách để động viên người khác, để người khác thấy vui, thấy được giá trị của mình. Ngoại trừ những lý do không tốt đã đưa ra, thì tại sao lại đi tiết kiệm 1 lời cảm ơn nhỉ???

Tri giao quái ngã sầu đa mộng
Thiên hạ hà nhân bất mộng trung?

thay đổi nội dung bởi: 岁月无声, 03-01-2009 lúc 09:30 PM.
岁月无声 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2009, 10:43 PM
  post #9
笑看风雨
Cảnh sát cơ động

笑看风雨's Avatar

Đã từng nói như vậy với bạn bè thì tự soát lại toàn bộ các bài được thanked của mình.

Còn hạn 1 ngày nữa.

Hết hạn tự giác sẽ xử lý công khai và nghiêm khắc. Ưu tiên mạnh tay với các mod.
Old 06-02-2009, 06:05 PM
笑看风雨
Cảnh sát cơ động

笑看风雨's Avatar

Nên thanks với các topic, bài viết mà nội dung mang kiến thức, tài liệu,..người post mất nhiều công sức, phải có kiến thức...
VD như: Các bài viết trong box học online. Box chia sẻ tài liệu, box dịch thuật, giúp tìm bài hát...

Các topic mang tính thông báo thì không cần thank. Đặc biệt các topic chatchit lập ra mà thanks nhau lia lịa mình thấy mất đi phần nào ý nghĩa của nút thanhks và mất công bằng cho các thành viên khác.
Trả lời

DU HOC TRUNG QUOC Bookmarks DU HOC TRUNG QUOC

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn