Xem bài viết đơn
Old 16-08-2017, 02:33 PM
  post #1
vandu
Junior Member

ID: 196846
Cảm ơn: 0
Icon33 Xin học bổng hệ cử nhân tại Đài Loan

Mọi người ơi cho em hỏi một số vấn đề với ạ.
Chuyện là tết 2018 là em tốt nghiệp ra trường, dự tính ra trường là bằng trung bình - khá thôi, em đang học ngành thương mại tuy nhiên em cũng không thích ngành này cho lắm, lúc đầu là do mẹ em kêu em học đại để lấy cái bằng nên em cũng ráng học, bỏ thì tiếc mà vương thì tội.
Sau khi tìm hiểu thì em rất thích đất nước Đài Loan, em tính sẽ xin học bổng học lại hệ đại học ( trong năm 2018 ấy ạ ). Em thì thích học các ngành liên quan đến ngôn ngữ, nhân văn và xã hội. Theo những gì em tìm hiểu thì chính phủ Đài Loan có rất nhiều dạng học bổng và em cảm thấy rất là hoang mang :((, mấy anh mấy chị mấy bạn đã đi du học hoặc đang chuẩn bị đi du học có thể cho em biết điều kiện cần để đi du học đài loan là gì, các hình thức học bổng mà chính phủ Đài Loan cấp là như thế nào ạ, trường nào có các ngành về ngôn ngữ nhân văn xã hội ( em định học lại hệ đại học ạ ) và em có thể tự do chọn ngành khi xin học bổng được không hay là trường tự đưa ra học bổng cho ngành mà trường đang cần rồi mình apply vô ngành đó ạ. Em xin cảm ơn mọi người
vandu is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn