PDA

View Full Version : Web xem phim Trung Quốc

limengling118
23-09-2008, 10:18 PM
Tôi cung cấp cho các bạn vài trang web xem phim nhanh và khá ổn định của Trung Quốc::5:
[Chỉ có thành viên mới được xem link]

Còn rất nhiều trang web xem film của Trung Quốc bạn nào bik những trang nào thì share lên mọi người cùng chia sẽ (*.*):51:
Thấy hay, thấy có ích thì THANKS nha:4:

dantruong_trieuvy
24-09-2008, 11:00 AM
Mình đang muốn tìm web để xem và tải Hoàn châu cách cách.bạn nào có thì cho mình với nha.Mình cảm ơn trước

limengling118
24-09-2008, 01:40 PM
Mình đang muốn tìm web để xem và tải Hoàn châu cách cách.bạn nào có thì cho mình với nha.Mình cảm ơn trước

Của bạn đây DVD nhé: [Chỉ có thành viên mới được xem link] :100:

Jenny Trần
24-09-2008, 10:25 PM
còn có [Chỉ có thành viên mới được xem link] nữa

老牛吃嫩草
14-10-2008, 06:25 PM
thêm trang nữa [Chỉ có thành viên mới được xem link] trang này xem phim nét phết đảm bảo hơn hẳn youku và xunlei . Các bác cứ 慢慢 mà tham khảo ...

MTL153
21-10-2008, 08:41 AM
Tôi cũng thường xem phim chùa của TQ trên mạng , có vài cái web tôi chia sẻ với các bạn . Tuy nhiên , để cho chắc ăn , máy của pà kon nên cài anti virus vì tui coi cả năm bị dính cựa hết 2 lần,nhưng nhờ có phần mềm Symantec AntiVirus nên hổng có seo :1:.
UUSee 网络电视 , download : [Chỉ có thành viên mới được xem link]
PPS 网络视频 :[Chỉ có thành viên mới được xem link]
2 cái players này coi cũng đủ mệt nghỉ , bạn nào thích tìm tòi thêm thì down vài cái máy tại đây : [Chỉ có thành viên mới được xem link]
Ai muốn xem TV Đài Loan thì nên down cái TVU player : [Chỉ có thành viên mới được xem link] , trong này có 2 đài CTI (中天) và TVBS là của Taiwan .

baby_trang
24-10-2008, 03:27 AM
cậu ơi!thế xem phim "Kinh hoa yên vân"không có thuyết minh tiếng Việt thì tìm ở trang web nào hả ban

mit_kute
04-11-2008, 12:06 PM
minh dang muon tim loi bai hat trong phim hon chau cach cach .Ban nao cho cho minh voi

thelonelywind
05-11-2008, 05:11 PM
các bạn cho mình trang xem phim trung quốc mà có dịch dc hông

liuxingyu_wan
04-12-2008, 11:53 AM
minh dang muon tim loi bai hat trong phim hon chau cach cach .Ban nao cho cho minh voi
Cái này thì không co web nào đâu.Nếu bạn muốn tìm bài nào thì viết hẳn tên bài đó vào google ấy.Bài nào cũng có cả.chứ không có web riêng đâu!

cuunon0811
04-12-2008, 01:02 PM
Mình hay xem bằng PiPi player.Phim mới cập nhật liên tục mà tốc độ cũng nhanh,còn có thể down về luôn cơ.Web là : [Chỉ có thành viên mới được xem link] Down rồi set up các bạn nhé.

cuunon0811
04-12-2008, 01:26 PM
1.不能和你分手

歌手:赵薇 专辑:不详

赵薇:不能和你分手

当山峰没有棱角的时候
当河水不再流
当时间停住日夜不分
当天地万物化为虚有
我还是不能和你分手
不能和你分手
你的温柔是我今生最大的守候

让我们红尘作伴活的潇潇洒洒
让我们策马奔腾共享人世繁华
让我们对酒当歌唱出心中喜悦
让我们轰轰烈烈把握青春年华

当太阳不再上升的时候
当地球不再转动
当春夏秋冬不再变化
当花草树木全不凋残
我还是不能和你分散
不能和你分散
你的笑容是我今生最大的眷恋

让我们红尘作伴活的潇潇洒洒
让我们策马奔腾共享人世繁华
让我们对酒当歌唱出心中喜悦
让我们轰轰烈烈把握青春年华

当山峰没有棱角的时候
当河水不再流
当时间停住日夜不分
当天地万物化为虚有
当山峰没有棱角的时候
当山峰没有棱角的时候
2.
林心如 周杰:梦里

梦里听到你的低诉要为我遮风霜雨露
梦里听到你的呼唤要为我筑爱的宫墙

一句一句一声一声诉说着地老和天荒
一丝一丝一缕一缕诉说着地久和天长

梦里看到你的眼光闪耀着无尽的期望
梦里看到你的泪光凝聚着无尽的痴狂

一句一句一声一声诉说着地老和天荒
一丝一丝一缕一缕诉说着地久和天长

喔-天苍苍地茫茫你是我永恒的阳光
山无棱天地合你是我永久的天堂

喔-天苍苍地茫茫你是我永恒的阳光
山无棱天地合你是我永久的天堂

梦里看到你的眼光闪耀着无尽的期望
梦里看到你的泪光凝聚着无尽的痴狂

一句一句一声一声诉说着地老和天荒
一丝一丝一缕一缕诉说着地久和天长

喔-天苍苍地茫茫你是我永恒的阳光
山无棱天地合你是我永久的天堂

喔-天苍苍地茫茫你是我永恒的阳光
山无棱天地合你是我永久的天堂

喔-天苍苍地茫茫你是我永恒的阳光
山无棱天地合你是我永久的天堂

喔-天苍苍地茫茫你是我永恒的阳光
山无棱天地合你是我永久的天堂
3. 长相忆
聚也不容易散也不容易
聚散两依依今夕知何夕
见也不容易别也不容易
宁可相思苦怕做浮萍聚浮萍聚
(music)
聚也不容易散也不容易
聚散两依依今夕知何夕
见也不容易别也不容易
宁可相思苦怕做浮萍聚浮萍聚
走也不容易留也不容易
心有千千结个个为君系
醒也不容易醉也不容易
今宵离别後还请长相忆长相忆
4. 你是风儿我是沙
你是风儿我是沙缠缠绵绵绕天涯
你是风儿我是沙缠缠绵绵绕天涯

珍重再见今宵有酒今宵醉
对酒当歌长忆蝴蝶款款飞
莫再留恋富贵荣华都是假
缠缠绵绵你是风儿我是沙

你是风儿我是沙缠缠绵绵绕天涯
你是风儿我是沙缠缠绵绵绕天涯

叮咛嘱咐千言万语留不住
人海茫茫山长水阔知何处
浪迹天涯从此并肩看彩霞
缠缠绵绵你是风儿我是沙

点点滴滴往日云烟往日花
天地悠悠有情相守才是家
朝朝暮暮不妨踏遍红尘路
缠缠绵绵你是风儿我是沙

你是风儿我是沙缠缠绵绵绕天涯
5.雨蝶

歌手:林心如

林心如:雨蝶

爱到心破碎
也别去怪谁
只因为相遇太美
就算流干泪伤到底
心成灰也无所为

我破茧成蝶
愿和你双飞
最怕你会一去不回
虽然爱过我给过我
想过我就是安慰

我向你飞
雨温柔的坠
想你的拥抱把我包围

我向你飞
多远都不累
虽然旅途中有过痛和泪

我向你追
风温柔的吹
只要你无怨
我也无悔
爱是那么美
我心陶醉
被爱的感觉

林心如-雨蝶
6.当

啊,啊,啊
啊,啊,啊
啊,啊,啊
啊,啊,啊
当山峰没有棱角的时候
当河水不在流
当时间停住日月不分
当天地万物化为虚有
我还是不能和你分手
不能和你分手
你的温柔是我今生最大的守候
当太阳不在上升的时候
当地球不再转动
当春夏秋冬不再变换
当花草树木全部凋残
我还是不能和你分散
不能和你分散
你的笑容是我今生最大的眷恋
让我们红尘做伴活得潇潇洒洒
策马奔腾共享人世繁华
对酒当歌唱出心中喜悦
轰轰烈烈把握青春年华
让我们红尘做伴活得潇潇洒洒
策马奔腾共享人世繁华
对酒当歌唱出心中喜悦
轰轰烈烈把握青春年华
啊,啊,啊
啊,啊,啊
啊,啊,啊
啊,啊,啊
当太阳不在上升的时候
当地球不再转动
当春夏秋冬不再变换
当花草树木全部凋残
我还是不能和你分散
不能和你分散
你的笑容是我今生最大的眷恋
让我们红尘做伴活得潇潇洒洒
策马奔腾共享人世繁华
对酒当歌唱出心中喜悦
轰轰烈烈把握青春年华
让我们红尘做伴活得潇潇洒洒
策马奔腾共享人世繁华
对酒当歌唱出心中喜悦
轰轰烈烈把握青春年华
让我们红尘做伴活得潇潇洒洒
策马奔腾共享人世繁华
对酒当歌唱出心中喜悦
轰轰烈烈把握青春年华
让我们红尘做伴活得潇潇洒洒
策马奔腾共享人世繁华
对酒当歌唱出心中喜悦
轰轰烈烈把握青春年华
啊,啊,啊
啊,啊,啊
啊,啊,啊
啊,啊,啊
7.我们
那些过往的人 依稀的往事
有些笑容总是浮现我脑海
总是在每一个孤独的日子
我一个人弹琴到深夜

我多么想告诉你
在这些奇妙音符里
我听到闪亮诗句
一个光明的世界

我开始静心倾听
风吹动书页的声音
看每一次日出日落
听鸟儿的歌唱

总是在每一个难眠的午夜
看这城市和头顶无尽星空
总会在每一个阳光的午后
仰望天空湛蓝的深处

我开始懂得珍惜
和你每一次的相聚
静静地感觉着你
心中的悲伤和欢喜

也开始懂得忏悔
在这短暂的一生里
我甚至来不及爱你
把最美的献给你
8.歌词:赵薇 - 自从有了你
专辑:
感谢天 感谢地 感谢命运 让我们相遇
自从有了你 生命里都是奇迹
多少痛苦 多少欢笑 交织成一片璀璨的记忆
感谢风 感谢雨 感谢阳光 照射着大地
自从有了你 世界变得好美丽
一起漂泊 一起流浪 岁月里全是醉人的甜蜜
海可枯 石可烂 天可崩 地可裂 我们肩并着肩 手牵着手
海可枯 石可烂 天可崩 地可裂 我们肩并着肩 手牵着手
手牵着手 手牵着手
踏遍天涯 访遍夕阳 歌遍云和月
music
9.歌词:歌曲:今日天气好晴朗
歌手:还珠格格
两个天堂之还珠格格插曲

查看:40 次 剧集

方琼 - 今日天气好晴朗

今日天气好晴朗
作词:琼瑶 作曲:徐景新

今日天气好晴朗 处处好风光 好风光
蝴蝶儿忙 蜜蜂也忙 小鸟儿忙着 白云也忙
啊~马蹄践得落花香 马蹄践得落花香
眼前骆驼成群过 驼铃响叮当 响叮当
这也歌唱 那也歌唱 风儿也唱着 水也歌唱
啊~绿野茫茫天苍苍 绿野茫茫天苍苍。

Đây là lời của HCCC 1, chúc bạn vui vẻ.:48:

guobao
12-12-2008, 02:31 PM
cho thêm trang nữa nè [Chỉ có thành viên mới được xem link] ([Chỉ có thành viên mới được xem link]) moi ngươi vào đấy mà xem

profq1123
16-12-2008, 12:23 AM
Ai ơi, biết chỗ nào xem phim "Vương gia áo vải" (褡裢王爷)không? Chỉ giúp với
[Chỉ có thành viên mới được xem link] Chỉ cần xem chất lượng ... một tí là được...Ý tui là xem rõ nét , nhìn rõ được phụ đề của họ là tốt rùi, thuyết minh tiếng Việt cũng được, không thuyết minh càng tốt :D
[Chỉ có thành viên mới được xem link] [Chỉ có thành viên mới được xem link] [Chỉ có thành viên mới được xem link]

roman2702
01-01-2009, 07:08 PM
Mình hay xem bằng PiPi player.Phim mới cập nhật liên tục mà tốc độ cũng nhanh,còn có thể down về luôn cơ.Web là : [Chỉ có thành viên mới được xem link] ([Chỉ có thành viên mới được xem link]). Down rồi set up các bạn nhé.
Bạn ơi chỉ dùm tớ cách down nhé,tớ ghét coi online lắm mà coi bằng pipi-player tua nhảy tớ thấy khó khăn quá,mãi mới load được
Cho tớ xin vài tấm hình luôn trình tiếng trung tớ kém lắm :D

kinhhongtientu
14-01-2009, 05:27 PM
Mình thì thích dùng trang này nhất nè
tìm clip diễn viên hoặc phim đều rất dễ ^^

kittyboy
25-01-2009, 04:19 PM
Muốn download các bài hát trong HCCC và các bài hát tiếng Trung khác các bạn có thể vào trang web sau để download [Chỉ có thành viên mới được xem link] . Các bạn đánh tên ca sĩ hoặc bài hát rồi search là được. Nếu tìm theo tên ca sĩ có thể search được cả các album của họ nữa.

kittyboy
25-01-2009, 04:21 PM
Còn nếu download phim không lồng tiếng Việt các bạn có thể vào trang web [Chỉ có thành viên mới được xem link] để download. Mình hay vào trang này down được nhiều lắm

anhhoc
22-06-2010, 01:11 AM
Ai biết link của phim siêu quậy mùa hè ko?chỉ dùm mình với!

akirahon1989
19-07-2010, 07:28 AM
Mình muốn down phim Trung Quốc chất lượng cao nói bằng tiếng Trung Quốc. bạn nào biết cách nào hay chỉ mình với.

t0g3th3r
23-07-2010, 01:34 PM
Đúng vậy, mình cũng muốn tìm các phim TQ chất lượng cao, xem nét, nếu có softsub (Hardsub cũng được) TQ nữa thì càng tuyệt. Ai biết down ở trang nào không, chỉ mình với, free nhé :D

Tiện thể hướng dẫn mình cách down luôn nếu có thể nhé ^^

chipu0106
25-07-2010, 01:09 AM
Mấy bạn thử vào trang này xem, có đủ mọi thể loại từ 480p đến 1080 đều có cả. Tất nhiên là free rồi, nhưng hình như nó bắt phải down bằng phần mềm Thunder của Trung Quốc( 1 dạng down torrent ấy). Các bạn không hiểu thì bảo mình nha.
Đây là link trang web:

Tsuki09
09-08-2010, 05:07 PM
Mình down subtitle tiếng Trung để học qua film, nhưng sub bị thành ô vuông khi mở. Có fải do lỗi ko cài font tiếng Trung trước trong máy ko vậy? Hay fải có chương trình mở sub bằng tiếng Trung riêng?

Bạn nào biết trang xem film Trung mà có sub Trung kèm theo không, chỉ giúp mình nhé ^^

huang-qi-kun
09-08-2010, 05:54 PM
mấy web như youku.com , 56.com , tudou.com cũng có mà bạn

akirahon1989
14-08-2010, 03:35 PM
các bạn cho mình hỏi cách down bằng chương trình" thunder" ?

dinhhuan1995
21-08-2010, 11:36 AM
các bạn ơi mình mún coi phim cô gái xấu xí cua trung quốc mà web của mấy bạn mình dò mãi không ra mấy bạn có thể cho mình biết web nào coi được phim đấy không cảm ơn nhìu

kelkill
11-03-2011, 11:38 PM
có trang nào xem phim trung quốc mà có phụ đề tiếng việt không bạn ?

chipu0106
13-03-2011, 01:39 AM
có trang nào xem phim trung quốc mà có phụ đề tiếng việt không bạn ?
Trang krfilm.net thì nổi tiếng nhất khi có các chuyên mục riêng cho phim của từng khu vực, đặc biệt rất mạnh các box phim Hàn, Trung, các phim đều có hardsub tiếng Việt cả, bạn down về sẽ có phim hay sub tốt để xem luôn, còn một số trang khác nữa nhưng mình không vào mấy nên không nhớ rõ lắm:D

leozip
13-03-2011, 12:02 PM
Đúng vậy, mình cũng muốn tìm các phim TQ chất lượng cao, xem nét, nếu có softsub (Hardsub cũng được) TQ nữa thì càng tuyệt. Ai biết down ở trang nào không, chỉ mình với, free nhé :D

Tiện thể hướng dẫn mình cách down luôn nếu có thể nhé ^^

- Xem trực tuyến luôn , phụ đề đầy đủ ! Tất cả các thể loại phim ảnh , truyền hình trực tuyến ... Bạn lên baidu tìm với tên UUSee hoặc PPS .

pham quang dat
22-03-2011, 04:46 AM
cảm ơn nhé

byby_shame92
29-06-2011, 10:30 PM
bạn ơi chỉ cho mik cách down ở [Chỉ có thành viên mới được xem link] này với :((

xiexie

aibiet
07-07-2011, 03:10 PM
mấy bạn ơi cho mình hỏi có ai pít phim Thu Đến Thu Đi của Tào Hy Văn đóng ko ? Nếu có thì cho mình xin link down nha ctks các bạn

vinhduc92
24-09-2011, 01:49 PM
93tvb.com
7tvb.com
qvodhd.com
phim toan chat luong cao ko day

Jenny fei
24-09-2011, 02:18 PM
Còn nếu download phim không lồng tiếng Việt các bạn có thể vào trang web [Chỉ có thành viên mới được xem link] để download. Mình hay vào trang này down được nhiều lắm

Mình cũng hay lên tudou.com nhưng dạo này không hiểu sao toàn bị không xem được. Mỗi lần mở phim là hiện ra dòng chữ có nghĩa đại khái là: do bản quyền phát hành, bạn ở đất nước khác không thể truy cập????
Có phải do mình đổi IP thành 208.67.222.222 để vào Facebook nên không xem được? Mình thử đổi lại như cũ cũng ko xem được.
Bạn nào có kinh nghiệm chỉ cho mình với. Mà không chỉ trang tudou.com đâu, mà đa số các trang khác đều tương tự.
Cám ơn trước nha.

tunbin
06-10-2011, 03:23 PM
minh muon xem phim tan hoan chau cach cach tron bo ai giup minh trang web xem phim voi tren trang web toan den tap 25 khong co tron bo.ban nao co gip minh voi nhe.:37:

babychicken
06-10-2011, 04:24 PM
minh muon xem phim tan hoan chau cach cach tron bo ai giup minh trang web xem phim voi tren trang web toan den tap 25 khong co tron bo.ban nao co gip minh voi nhe.:37:

Tớ xem hết bộ rồi nè, lên web xem hay bị giật đùng đùng khó chịu lắm, tốt nhất là bạn nên dùng những phần mềm xem phim của TQ như xunlei, PPS, QQLive... mình cũng toàn dùng để xem phim, phim gì cũng có, nét căng mà không bị giật. Cứ lên baidu search rồi down về là dùng thôi :48:

tunbin
07-10-2011, 12:13 PM
to tim phim tan hoan chau cach cah tron bo o tren gôgle cho co den tap 25 thoi ban nao biet chi minh voi

tunbin
07-10-2011, 12:19 PM
xem tan hoan chua cach cah tron bo xem tren web thi xem o trang nao ha ban to thay tren web toan den co tap 25 thoi

sonyx10
06-11-2011, 04:47 PM
đã ai thử cái cuối này chưa nhỉ

borungchaumi
17-11-2011, 10:34 AM
các bạn cho mình hỏi cách down bằng chương trình" thunder" ?

硕鼠
bạn vào baidu.com tìm cái này nè 硕鼠. cách sử dụng tương tự với IDM .nhưng tích hợp down tất cả các phim hay video trên các mạng trung quốc. bạn nào mà gặp trường hợp down về mất file vd: xem online thì đến 15 phút nhưng down về chỉ có 3 hay 4 phút chẳn hạn khi down bằng idm thì như vậy nhưng nếu dùng 硕鼠 thì củng khắc phục được điểm này.:57:

kduyls
17-11-2011, 12:09 PM
[Chỉ có thành viên mới được xem link] D6%B2%C0 đây an toàn tuyệt đối toan phim hay .
cam thấy hay thì thank mình nhé

hivilee
22-11-2011, 05:43 PM
có ai biết down phim "Cô gái xấu xí Vô Địch" không?
Vòa mấy trang đều là xem onl. muốn down về xem dần cơ

skymax
29-11-2011, 06:12 PM
toàn không xem được bị báo lỗi bạn không phải ở trung quốc nên không xem được có ai có cách khắc phục hem

luuthanhtrung
02-12-2011, 04:00 PM
Hóa ra Tàu Khựa nhiều trang xem phim ghê. Tôi thì toàn xem ở funshion, bọn điên nó dịch thành 风行网 ấy. Xem chất lượng rất tốt, load rất nhanh, ít khi bị dừng, load xong bộ phim cũng có nghĩa là down xong, ai thích xem luôn thì xem trên đó, ai không thích nghe tiếng Tàu thì mở phần media lấy ra down sub add vào rồi mở bằng các c trình bình thường như KM, WDM,vv... để xem có sub. Phim trên này đã có sẵn sub Tàu giản cho các phim tiếng Anh,phim Tàu nói tiếng giản thì ko có sub, nói tiếng Phồn thì có sub giản.

yitang
26-03-2012, 11:35 AM
bạn có web nào xem phim Bảng Phong Thần 2001 của Trần Hạo Dân đóng mà nói = tiếng quảng không bạn?? mình kiếm trên nhiều web rùi mà cũng hok đc, tudo.com, 56.com, ... đều bị chặn hết không cho coi. bạn có cách nào chỉ mình với

khoa1978
21-06-2012, 03:32 PM
các bạn có thể vào trang web [Chỉ có thành viên mới được xem link] [Chỉ có thành viên mới được xem link]ếu bạn nào có iPad hay iPhone có thể xem phim trung quốc từ trang web này.

nhuhienvp
21-06-2012, 05:22 PM
rất hay mình đang cần xem để học thêm tiếng trung

ale107zerok
18-07-2012, 11:51 PM
bạn ơi cóa web nào xem phim Thần Điêu Đại Hiệp 2006 ko lồng tíng mà cóa dịch ngĩa = tín việt ko bạn ! cho mìhh xin ik ! Thanks

谢玉发
30-09-2012, 12:14 PM
mình xin ổ sung thêm:[Chỉ có thành viên mới được xem link] ([Chỉ có thành viên mới được xem link])
[Chỉ có thành viên mới được xem link] ([Chỉ có thành viên mới được xem link]):12:

nhannguyen159
11-10-2012, 09:15 PM
Mình cũng hay lên tudou.com nhưng dạo này không hiểu sao toàn bị không xem được. Mỗi lần mở phim là hiện ra dòng chữ có nghĩa đại khái là: do bản quyền phát hành, bạn ở đất nước khác không thể truy cập????
Có phải do mình đổi IP thành 208.67.222.222 để vào Facebook nên không xem được? Mình thử đổi lại như cũ cũng ko xem được.
Bạn nào có kinh nghiệm chỉ cho mình với. Mà không chỉ trang tudou.com đâu, mà đa số các trang khác đều tương tự.
Cám ơn trước nha.

Ôi, mình cũng đang bị như thế này đây.:((. Bao nhiêu film hay mà toàn không vào được thôi, điên k tả nổi.

haiem89
20-10-2012, 06:02 PM
minh muon xem phim Đại hòe thụ mà vào trang nào của TQ cũng bị lỗi ko xem đc. Ko bit có phải cài đặt phần mềm gì ko? Ai bít chỉ giúp mình zới

thevan36
19-11-2012, 11:05 AM
bạn ơi có trang web nào down phim tiếng trung mà phụ đề có thể tách ra được không (softsub đó).thanks bạn^^

myhanh03
05-01-2013, 12:21 PM
Khi mình xem phim Trung quốc thì lại hiện lên dòng chữ :"很抱歉当前视频暂时不能在你所处的地区进行播放请选择观看我们站内的其他视频节目。谢谢.
Vậy mình có cách nào xem được phim đó không . ai biết chỉ dùm cho mình với . xin cảm ơn nhiều ;