PDA

View Full Version : Tài liệu "301 câu đàm thoại tiếng Hoa" [Mediafire|MF, PDF, Audio, Video]

takhavova
10-05-2011, 10:54 PM
Tài liệu này tôi sưu tầm từ nhiều bài khác nhau trên diễn đàn này thôi. Chúng gồm cả file PDF, audio và video của sách "301 câu đàm thoại tiếng Hoa". Địa chỉ của thư mục đây:
[Chỉ có thành viên mới được xem link]
Share luôn thư mục mẹ của thư mục này này (gồm một số tài liệu học tiếng Trung mà tôi cho là có ích cho người bắt đầu tự học tiếng Trung như tôi, trong đó có cả cuốn Giáo trình Hán ngữ sơ cấp 6 quyển [PDF + Audio]):
[Chỉ có thành viên mới được xem link]ôi chưa kịp học qua 2 quyển sách này, nhưng theo như ý kiến mà tôi đọc được trên diễn đàn thì chúng thích hợp cho người mới bắt đầu. Có thành viên nhận định, quyển "301 câu đàm thoại tiếng Hoa" là thích hợp nhất cho người tự học, nó bao hàm những vấn đề cơ bản nhất của ngữ pháp tiếng Trung.
Đây không phải là thành quả của tôi mà là của người khác, vậy nên các bạn không cần reply chỉ để "xiexie", "thanks", "спасибо"... hay đại loại như thế nhé :1:!
Riêng phần audio, khi nào có điều kiện, tôi sẽ nén lại thành file nhỏ hơn, gộp chung lại một cục và đưa lên thư mục này để các bạn download được thuận tiện hơn.
Nhân đây, tôi cũng xin nhắn với một số thành viên: đừng hỏi xin một tài liệu nào đó trong một thread cung cấp một tài liệu cụ thể khác. Các bạn hãy chịu khó tìm kiếm trên diễn đàn, trên mạng trước khi hỏi. Nếu bạn không tìm được hoặc không có kinh nghiệm tìm kiếm, hãy lập một thread mới để hỏi xin tài liệu. Như vậy thì sẽ có 3 cái lợi:
1. Thread trước sẽ không bị xáo trộn,
2. Câu hỏi của bạn sẽ được nhiều người chú ý hơn,
3. Sau này, nếu có người khác cần tìm tài liệu mà bạn đang tìm, họ sẽ tìm được dễ dàng hơn.
----------------
Bổ sung ngày 23/05/2011: Tôi đã gom tất cả file audio vào một file RAR duy nhất và đưa lên mạng như đã hứa. Tôi đã encode lại với bitrate thấp hơn nên dung lượng đã giảm đi đáng kể (giảm khoảng 5 lần). Các bạn có thể yên tâm rằng chất lượng giọng đọc không thay đổi so với file ban đầu (tai thường không nhận ra sự khác biệt).

hanhDTTygxl
12-05-2011, 09:03 AM
cảm ơn bạn nhiều nha!

binchicken
21-05-2011, 03:16 PM
Thanks bạn vì tinh thần chia sẻ, mình mới học tiếng Trung nên thực sự những tài liệu này rất có ích...Cám ơn thật nhiều..

nghianguyenhoang
03-07-2011, 10:51 AM

NHOC89
03-07-2011, 12:22 PM
xjexje bạn nhìu nha. Bi giờ mới lọ mọ hok lại tiếng trung:15::98:

sund2009
03-07-2011, 06:26 PM
không vô nổi web thế mới đau....

thphuongha
23-07-2011, 02:38 PM
Cam on ban nhieu nha! :40: Tai lieu ban gui that huu ich cho moi nguoi do.

hoangthienvan
27-07-2011, 07:54 AM
cam on su nhiet tinh cua ban.
Thank!.................................

GAJ
19-08-2011, 04:57 PM
Cảm ơn anh chị nhiều lắm
Em chỉ mới học tiếng Trung thôi
Mong anh chị up nhiều tài liệu hơn nữa hihihi

lekhaitam@gmail.com
22-08-2011, 01:27 PM
Tài liệu này tôi sưu tầm từ nhiều bài khác nhau trên diễn đàn này thôi. Chúng gồm cả file PDF, audio và video của sách "301 câu đàm thoại tiếng Hoa". Địa chỉ của thư mục đây:
Share luôn thư mục mẹ của thư mục này này (gồm một số tài liệu học tiếng Trung mà tôi cho là có ích cho người bắt đầu tự học tiếng Trung như tôi, trong đó có cả cuốn Giáo trình Hán ngữ sơ cấp 6 quyển [PDF + Audio]):
Tôi chưa kịp học qua 2 quyển sách này, nhưng theo như ý kiến mà tôi đọc được trên diễn đàn thì chúng thích hợp cho người mới bắt đầu. Có thành viên nhận định, quyển "301 câu đàm thoại tiếng Hoa" là thích hợp nhất cho người tự học, nó bao hàm những vấn đề cơ bản nhất của ngữ pháp tiếng Trung.
Đây không phải là thành quả của tôi mà là của người khác, vậy nên các bạn không cần reply chỉ để "xiexie", "thanks", "спасибо"... hay đại loại như thế nhé :1:!
Riêng phần audio, khi nào có điều kiện, tôi sẽ nén lại thành file nhỏ hơn, gộp chung lại một cục và đưa lên thư mục này để các bạn download được thuận tiện hơn.
Nhân đây, tôi cũng xin nhắn với một số thành viên: đừng hỏi xin một tài liệu nào đó trong một thread cung cấp một tài liệu cụ thể khác. Các bạn hãy chịu khó tìm kiếm trên diễn đàn, trên mạng trước khi hỏi. Nếu bạn không tìm được hoặc không có kinh nghiệm tìm kiếm, hãy lập một thread mới để hỏi xin tài liệu. Như vậy thì sẽ có 3 cái lợi:
3. Sau này, nếu có người khác cần tìm tài liệu mà bạn đang tìm, họ sẽ tìm được dễ dàng hơn.
----------------
Bổ sung ngày 23/05/2011: Tôi đã gom tất cả file audio vào một file RAR duy nhất và đưa lên mạng như đã hứa. Tôi đã encode lại với bitrate thấp hơn nên dung lượng đã giảm đi đáng kể (giảm khoảng 5 lần). Các bạn có thể yên tâm rằng chất lượng giọng đọc không thay đổi so với file ban đầu (tai thường không nhận ra sự khác biệt).

Hoan nghênh tinh thần hào hiệp chia sẻ của bạn!
Những điều tốt lành với bạn!

tinhyeuvinhcuu872005
23-08-2011, 05:08 PM
xie xie ni! wo hen xi huan xue han yu.

nguyenthanha2
29-08-2011, 03:04 PM
tu 21-31 khong thể nào dl dc

ruanmingguo
11-09-2011, 04:11 PM
多谢。。!。很好,我很喜欢

keven
21-09-2011, 12:27 AM
thật hay quá. thank bạn nhiều!

commandos3
07-11-2011, 05:23 PM
very xiexie

ctnih
15-11-2011, 02:58 PM

cảm ơn bạn nhìu nhìu nha

ngoc_ta
16-11-2011, 04:11 PM
Thạkks bạn nhiều nhé!

tarzan2708
06-12-2011, 05:25 PM
tuyệt vời....mình đang muốn học tiếng Hoa đây.tài liệu rất hữu ích.cám ơn bạn rất nhiều...xiexie

IAH
02-01-2012, 02:00 AM
toi khong sao tai duoc sach ve may/ help me

hanmjnhtu
04-01-2012, 08:47 PM
cảm ơn bạn

hoa lan rung
17-02-2012, 02:13 PM
Cám ơn bạn đã share nhưng sao mình không down được, có ai biết cách nào không hướng dẫn mình với, mỗi lần mình down hệ thống yêu cầu upgrade, mình không biết phải làm sao. Mình rất thích tiếng Hoa nên cũng muốn học, mong các bạn giúp đỡ. Cám ơn các bạn nhiều lắm.

Hoàng Hương2904
26-02-2012, 10:14 AM
bạn ơi? sao mình lại không thể tải về bản PDF vậy, giúp mình với

khanhbui
07-03-2012, 01:51 PM
Mình đang ở Trung Quốc , bạn có thể up lên host khác giúp mình được không , vd như [Chỉ có thành viên mới được xem link] hoặc [Chỉ có thành viên mới được xem link] . Cám ơn bạn nhiều

thangviolet
08-03-2012, 09:18 AM
bạn ơi có thể up lại 2 file audio 24 vs 38 ko, 2 file đó die rồi

NhocVonVa
19-03-2012, 10:41 PM
rất có ích cho người mới như mình thanks

debe.lion
24-03-2012, 10:39 AM
Thật tuyệt vời,cám ơm bạn nhiều lắm^^!

doicongnhan_bg
06-04-2012, 03:23 PM
cám ơn nha

woodyx
15-04-2012, 06:44 PM
thanks bạn :)

thaodung84
14-07-2012, 01:25 PM
Tôi chưa kịp học qua 2 quyển sách này, nhưng theo như ý kiến mà tôi đọc được trên diễn đàn thì chúng thích hợp cho người mới bắt đầu. Có thành viên nhận định, quyển "301 câu đàm thoại tiếng Hoa" là thích hợp nhất cho người tự học, nó bao hàm những vấn đề cơ bản nhất của ngữ pháp tiếng Trung.
----------------
Cuối cùng thì ông trời cũng không phụ lòng người.
Mình đang rất rất cần chúng.
Xiexie bạn rất nhiều.

pavel123
16-07-2012, 02:19 PM
cảm ơn bạn nhiều

beiyang
19-07-2012, 04:25 AM
sao mình dowload qua mediafire được thế,chỉ cho mình với:54: